



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
BENKI KUU YA TANZANIA



01 Julai 2026

TAARIFA KWA UMMA
KALENDA YA MINADA YA DHAMANA ZA SERIKALI KWA ROBO YA KWANZA
YA MWAKA WA FEDHA WA 2026/27

Kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Benki Kuu ya Tanzania itaendesha minada ya Dhamana za Serikali za Muda Mfupi kwa siku 35, siku 91, siku 182, na siku 364, pamoja na za Muda Mrefu (Hatifungani) za miaka 2, miaka 5, miaka 10, miaka 15, miaka 20 na miaka 25 katika robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2026/27. Kiwango cha riba za Hatifungani pamoja na taarifa nyingine za dhamana husika zitatangazwa kwenye tangazo la mnada (Call for Tender). Minada ya Dhamana za Serikali itafanyika kwa mpangilio ulioainishwa, isipokuwa itakapotangazwa vinginevyo.

Mwezi	Tarehe ya Mnada	Aina ya Mnada	Dhamana za Muda Mfupi	Dhamana za Muda Mrefu
			Siku 35,91,182,364	Muda wa Hatifungani
Julai	02-Julai-26	Mpya	*	
	08-Julai-26	Kufungua Upya		Miaka 20
	15-Julai-26	Mpya	*	
	22-Julai-26	Mpya		Miaka 10
	29-Julai-26	Mpya		Miaka 2
Agosti	05-Agosti-26	Kufungua Upya		Miaka 25
	12-Agosti-26	Mpya	*	
	19-Agosti-26	Kufungua Upya		Miaka 15
	26-Agosti-26	Mpya	*	
Septemba	02-Septemba-26	Kufungua Upya		Miaka 10
	09-Septemba-26	Mpya	*	
	16-Septemba-26	Kufungua Upya		Miaka 5
	23-Septemba-26	Mpya	*	
	30-Septemba-26	Kufungua Upya		Miaka 15

“Serikali itafanya marekebisho katika kalenda ya utoaji wa dhamana endapo itahitajika, kulingana na mahitaji ya kukopa na mwenendo wa hali ya soko.”

Kwa maelezo zaidi wasiliana na Idara ya Masoko ya Ndani, Benki Kuu ya Tanzania, 2 Mtaa wa Mirambo, 11884, S.L.P 2939, Dar es Salaam; Simu: 2233530/3565/5507/3489; Barua pepe: info@bot.go.tz au botcommunications@bot.go.tz na Tovuti: www.bot.go.tz.