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TAARIFA KWA UMMA 
 

USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI 
 
Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) kwa 

mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. Katika 

ushiriki huu, Benki Kuu imeuza Dola za Marekani milioni 28.75 kupitia mnada wa 

ushindani kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shillingi 2,619.31 

kwa Dola moja ya Marekani. Lengo la mnada huu lilikuwa ni kuongeza ukwasi katika soko 

la fedha za kigeni. 
 

Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo: 

1.  Sarafu USD 

2.  Kiasi Kilichotangazwa 20,000,000.00 

3.  Kiasi Kilichowasilishwa 28,750,000.00 

4.  Kiasi Kilichokubaliwa 28,750,000.00 

5.  Kiwango cha wastani kilichokubaliwa 2,619.31 

6.  Kiwango cha juu cha ushindani 2,630.00 

7.  Kiwango cha chini cha ushindani 2,610.00 

8.  Kiwango cha juu kilichokubaliwa 2,630.00 

9.  Kiwango cha chini kilichokubaliwa 2,610.00 

10.  Idadi ya benki zilizoshiriki 21 

11.  Idadi ya benki zilizoshinda 21 

       KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA 


