

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



BENKI KUU YA TANZANIA



24 Oktoba 2025

TAARIFA KWA UMMA

USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI

Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) kwa mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. Katika ushiriki huu, Benki Kuu imeuza Dola za Marekani milioni 15.00 kupitia mnada wa ushindani kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shilingi 2,471.73 kwa Dola moja ya Marekani. Lengo la mnada huu lilikuwa ni kutoa ukwasi katika soko la fedha za kigeni.

Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo:

1.	Sarafu	USD
2.	Kiasi Kilichotangazwa	15,000,000.00
3.	Kiasi Kilichowasilishwa	34,750,000.00
4.	Kiasi Kilichokubaliwa	15,000,000.00
5.	Kiwango cha wastani kilichokubaliwa	2,471.73
6.	Kiwango cha juu cha ushindani	2,472.00
7.	Kiwango cha chini cha ushindani	2,466.00
8.	Kiwango cha juu kilichokubaliwa	2,472.00
9.	Kiwango cha chini kilichokubaliwa	2,470.00
10.	Idadi ya benki zilizoshiriki	26
11.	Idadi ya benki zilizoshinda	14

KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA



UCHAGUZI MKUU OKTOBA 29, 2025 Kura
Yako Haki Yako, Jitokeze Kupiga Kura