
 

 

 

 

 

     

    9 Mei 2025 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 

KUBADILIKA KWA KIWANGO CHA USHIRIKI KATIKA DIRISHA LISILO LA 

USHINDANI KATIKA MINADA YA DHAMANA ZA SERIKALI 

Benki Kuu ya Tanzania, kama wakala wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania, inapenda kuutaarifu umma na wawekezaji kwamba imebadili kiwango cha 

juu cha ushiriki katika dirisha lisilo la ushindani kutoka kiasi cha TSH 50,000,000 hadi 

TSH 500,000,000 kwa kila mnada. Mabadiliko haya yanalenga kuongeza ushiriki wa 

wawekezaji na kuboresha ufanisi wa upangaji bei katika minada ya dhamana za 

Serikali. 

 

Wawekezaji wanaotaka kutumia dirisha lisilo la ushindani wanakumbushwa kuwa 

utaratibu wa uwasilishaji wa zabuni na mgawanyo wa kiasi kilichopangwa katika 

dirisha hilo hautabadilika. Hivyo basi, wawekezaji wanapaswa kuendelea kuwasilisha 

zabuni zao kwa Benki Kuu ya Tanzania kupitia kwa mawakala wa uwekezaji, 

wakionyesha tarehe ya mnada, namba ya mnada, muda wa kuiva na kiasi cha 

uwekezaji. Aidha, zabuni zisizo za ushindani zitaendelea kugawiwa kwa kutumia bei 

ya wastani iliyopatikana kutoka katika zabuni za ushindani za mnada husika. 

 

Kwa maelezo zaidi au ufafanuzi, tafadhali wasiliana na wakala wako wa uwekezaji 

katika dhamana za serikali au Benki Kuu ya Tanzania kupitia Kurugenzi ya Masoko 

ya Fedha (kwa barua pepe; info@bot.go.tz).  

 

        KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA 
 

2 Mtaa wa Mirambo, S. L. P. 2939, 11884 Dar es Salaam – Tanzania,  
Barua Pepe: info@bot.go.tz Tovuti: www.bot.go.tz, Simu:: +255 22 223 2000/3000/3215; +255 22 223 3167 

 
 
 

 

    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

    BENKI KUU YA TANZANIA 
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