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TAARIFA KWA UMMA 

 
USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI 

 
Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) kwa 

mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. Katika 

ushiriki huu, Benki Kuu imeuza Dola za Marekani milioni 35 kupitia mnada wa ushindani 

kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shillingi 2,697.17 kwa Dola 

moja ya Marekani. Mnada ulifanyika kupitia mfumo wa kielekroniki wa kufanyia Minada ya 

Fedha za Kigeni yaani “FX Auction System”. Mnada huu ulifanyika kwa dhumuni la 

kuongeza ukwasi katika Soko la Fedha za Kigeni na kama sehemu ya utekelezaji wa Sera 

ya Fedha ya Benki Kuu.  

 

Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo: 

1.  Sarafu USD 

2.  Kiasi Kilichotangazwa 25,000,000.00 

3.  Maombi yaliyowasilishwa 62,750,000.00 

4.  Kiasi Kilichokubaliwa 35,000,000.00 

5.  Kiwango cha wastani kilichokubaliwa 2,697.17 

6.  Kiwango cha juu cha ushindani 2,700.00 

7.  Kiwango cha chini cha ushindani 2,620.00 

8.  Kiwango cha juu kilichokubaliwa 2,700.00 

9.  Kiwango cha chini kilichokubaliwa 2,690.00 

10.  Idadi ya benki zilizoshiriki 21 

11.  Idadi ya benki zilizoshinda 11 

 
KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA 

 

2 Mirambo Street, P. O. Box 2939, 11884 Dar es Salaam – Tanzania, 

Email: info@bot.go.tz Website: www.bot.go.tz, Telephone: +255 22 223 2000/3000/3215 
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