
 

 
 

 

 
 

                     2 Mei 2025 

TAARIFA KWA UMMA 

KATAZO LA MATUMIZI YA FEDHA ZA KIGENI KATIKA KUFANYA MIAMALA 

YA NCHINI/ MALIPO NDANI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuutaarifu umma kwamba, kulingana na matakwa 

ya Kifungu cha 26 cha Sheria ya Benki Kuu ya mwaka 2006, Serikali imetoa Kanuni 

za Matumizi ya Fedha za Kigeni za Mwaka 2025. Kanuni hizo zimechapishwa katika 

Gazeti la Serikali na. 198 la tarehe 28 Machi 2025. 

Kwa mujibu wa Kanuni hizo, bei na malipo ya bidhaa na huduma zote ndani ya nchi 

zinapaswa kufanyika kwa Shilingi ya Tanzania. Hivyo, ni kosa kunukuu, kutangaza 

au kubainisha bei kwa kutumia fedha za kigeni; kulazimisha, kuwezesha au 

kupokea malipo kwa fedha za kigeni; au kukataa malipo kwa Shilingi ya Tanzania.  

Kanuni hizi pia zimeainisha miamala ambayo imeruhusiwa kufanyika kwa fedha za 

kigeni. Aidha, Kanuni zimeweka ukomo wa muda kwa mikataba inayotekelezwa kwa 

fedha za kigeni na kuweka katazo la kutokuingia au kuhuisha mikataba inayotaka 

malipo yafanyike kwa fedha za kigeni kuanzia tarehe 28 Machi 2025. 

Wageni kutoka nje ikiwemo watalii watabadili fedha za kigeni kupitia benki za 

biashara na maduka ya kubadilisha fedha za kigeni nchini au kuendelea kufanya 

malipo kwa kutumia kadi za kielektroniki au utaratibu wa kawaida wa kidigitali. 

Benki Kuu inawahimiza wananchi kutoa taarifa za ukiukwaji wa Kanuni hizi kupitia 

barua pepe: fx.regulations@bot.go.tz, Kitengo cha Kudhibiti Fedha Haramu (FIU), 

Jeshi la Polisi, au mamlaka nyingine yoyote ya utekelezaji wa sheria kwa hatua 

stahiki. Nakala ya Kanuni imeambatishwa kwa urahisi wa rejea. 

 

Emmanuel M. Tutuba 
GAVANA 

 
16 Barabara ya Jakaya Kikwete, S.L.P. 2303, 40184 Dodoma - Tanzania, 

Barua Pepe:  info@bot.go.tz, Tovuti: www.bot.go.tz, Simu: +255 22 223 2541/2501 

      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

      BENKI KUU YA TANZANIA 

mailto:fx.regulations@bot.go.tz
http://www.bot.go.tz/
http://www.bot.go.tz/

		2025-05-02T20:46:30+0300
	Mr. Emmanuel Mpawe TUTUBA




