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TAARIFA KWA UMMA 

 
USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI 

 
Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) kwa 

mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. Katika 

ushiriki huu, Benki Kuu imeuza Dola za Marekani milioni 25 kupitia mnada wa ushindani 

kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shillingi 2,663.16 kwa Dola 

moja ya Marekani. Mnada ulifanyika kupitia mfumo wa kielekroniki wa kufanyia Minada ya 

Fedha za Kigeni yaani “FX Auction System”. Mnada huu ulifanyika kama sehemu ya 

utekelezaji wa Sera ya Fedha ya Benki Kuu.  

 

Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo: 

1.  Sarafu    USD 

2.  Kiasi Kilichotangazwa 25,000,000.00 

3.  Maombi yaliyowasilishwa 75,250,000.00 

4.  Kiasi Kilichokubaliwa 25,000,000.00 

5.  Kiwango cha wastani kilichokubaliwa 2,663.16 

6.  Kiwango cha juu cha ushindani 2,670.00 

7.  Kiwango cha chini cha ushindani 2,640.00 

8.  Kiwango cha juu kilichokubaliwa 2,670.00 

9.  Kiwango cha chini kilichokubaliwa 2,658.20 

10.  Idadi ya benki zilizoshiriki 25 

11.  Idadi ya benki zilizoshinda 8 
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