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                  TAARIFA KWA UMMA 
 

MABORESHO YA UWEKAJI WA BEI KWENYE MINADA YA HATI 

FUNGANI ZA SERIKALI  

Benki Kuu ya Tanzania, kama wakala wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

inapenda kuufahamisha umma na wawekezaji kuhusu kuimarisha uwazi wa uwekaji wa bei 

katika minada ya hati fungani za Serikali. 

 

Kwa sasa, wawekezaji huainisha kiasi cha uwekezaji na bei ya ushindani wanapowasilisha 

maombi ya kushiriki katika minada ya hati fungani. Hatahivyo, utaratibu huu hauonyeshi 

mchanganuo wa bei ikiwemo riba limbikizi na bei ya ujumla kwa minada ya hati fungani 

zinazotolewa kwa mara ya pili au zaidi. 

 

Ili kuongeza uwazi katika uwekaji wa bei, kuanzia tarehe 2 Aprili 2025, wawekezaji 

watatakiwa kuainisha bei safi, riba limbikizi, na bei ya ujumla katika minada ya hati fungani. 

Riba limbikizi itatangazwa katika wito wa kushiriki katika mnada utakaotolewa wiki moja 

kabla ya mnada husika. Benki Kuu itaendelea kutumia kigezo cha bei safi katika 

kuchambua na kutoa matokeo ya mnada. 

 

Fomu mpya ya maombi ya kushiriki kwenye minada inapatikana kwenye tovuti ya Benki 

Kuu ya Tanzania (www.bot.go.tz). Fomu ya mfano imeambatanishwa kwa ajili ya ufafanuzi 

zaidi. Kwa maelezo zaidi wasiliana na wakala wa uwekezaji katika dhamana za serikali au 

Benki Kuu ya Tanzania.  

 

 

 
Emmanuel M. Tutuba 

GAVANA 

 
16 Barabara ya Jakaya Kikwete, S.L.P. 2303, 40184 Dodoma - Tanzania,   

Barua Pepe:  info@bot.go.tz, Tovuti: www.bot.go.tz, Simu: +255 22 223 2541/2501  
  

 

     JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

      BENKI KUU YA TANZANIA 
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FOMU YA MAOMBI YA KUWEKEZA KWENYE DHAMANA ZA SERIKALI 

 

 

 
 

Meneja Masoko ya Ndani  

Benki Kuu ya Tanzania 

2 Mtaa wa Mirambo 

S.L.P 2939 

11884 Dar es Salaam  

Tanzania Tarehe: 15 DESEMBA 2024         

 Mtoaji (Issuer): SERIKALI YA TANZANIA 

Tarehe ya Mnada:18 DESEMBA 2024 Muda wa Kuiva: MIAKA 20  

 

Mimi/Sisi tunawasilisha maombi ya kushiriki kwenye Dhamana za Serikali kwa vigezo vifuatavyo: 

 

Na. Kiasi cha Uwekezaji Bei katika Nafasi Nne za Desimali  

Shilingi za Kitanzania Bei Safi1 

 

Riba Limbikizi2 

 

Bei ya Ujumla3 

 

1.   1,000,000/= 100.0121 1.8883 101.9004 

2. 10,000,000/=   99.0100 1.8883 100.8983 

3. 60,000,000/= 100.0000 1.8883 101.8883 

4.     

 

Kulingana na masharti ya wito wa kushiriki katika minada ya Serikali, Mimi/Sisi tunakubali kulipa kupitia 

“TISS-DVP” jumla ya kiasi nitakachoshinda katika bei ya ujumla. 

 

15 DESEMBA 2024              M.B.M 

Tarehe                               Sahili                         Sahihi 

 
1 Kwa dirisha lisilo la ushindana, Bei Safi itakua bei ya wastani (WAP). Kwa Dhamana za Serikali za Muda Mfupi Bei Safi itajazwa kwa msingi 

ya bei pungufu ya 100 (Discount Price). 
2 Riba Limbikizi ni riba ambayo mwekezaji atapokea katika tarehe iliyopangwa bila kujali kipindi alichokaa na hatifungani. Husika. Inapatikana 

katika wito wa kushiriki kwenye mnada. Hatifungani zitolewazo kwa mara ya kwanza hazitakua na riba limbikizi. 
3 Bei ya Ujumla = Bei Safi + Riba Limbikizi. 

Aina ya Dhamana: HATIFUNGANI 

Akaunti Namba ya Uwekezaji (CDS A/C):  BOTCDSXYZ0034 

Jina la Akaunti: MADEMBWETA BYINO MBAGA 

Jina la Wakala wa Uwekezaji: XYZ BENKI/WAKALA WA SOKO LA HISA LA DSM 
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