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TAARIFA KWA UMMA  

 
USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI 

 
Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) 

kwa mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. 

Katika ushiriki huu, Benki Kuu imeuza Dola za Marekani milioni 30 kupitia mnada 

wa ushindani kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shillingi 

2,646.00 kwa Dola moja ya Marekani. Mnada ulifanyika kupitia mfumo wa 

kielekroniki wa kufanyia Minada ya Fedha za Kigeni yaani “FX Auction System”. 

Mnada huu ulifanyika kama sehemu ya utekelezaji wa Sera ya Fedha ya Benki Kuu. 

 
Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo: 

 

1 Sarafu USD 

2 Kiasi Kilichotangazwa 20,000,000.00 

3 Maombi yaliyowasilishwa 43,750,000.00 

4 Kiasi Kilichokubaliwa 30,000,000.00 

5 Kiwango cha wastani kilichokubaliwa 2,646.00 

6 Kiwango cha juu cha ushindani 2,695.00 

7 Kiwango cha chini cha ushindani 2,610.00 

8 Kiwango cha juu kilichokubaliwa 2,695.00 

9 Kiwango cha chini kilichokubaliwa 2,630.00 

10 Idadi ya benki zilizoshiriki 18 

11 Idadi ya benki zilizoshinda 12 

 
KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA 

 
  

2 Mirambo Street, P. O. Box 2939, 11884 Dar es Salaam – Tanzania, 
Email: info@bot.go.tz Website: www.bot.go.tz, Telephone: +255 22 223 2000/3000/3215 
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