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                  TAARIFA KWA UMMA 

 
MABADILIKO KATIKA UPANGAJI WA VIWANGO VYA RIBA 

(COUPON RATES) ZA HATI FUNGANI ZA SERIKALI  

 
Benki Kuu ya Tanzania, ambaye ni wakala wa utekelezaji wa sera ya fedha ya Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, inapenda kuwataarifu wawekezaji wa Hati Fungani za 

Serikali na umma kwa ujumla kuhusu mabadiliko katika utaratibu wa kuweka viwango vya 

riba kuanzia Januari 2025. 

 

Mabadiliko haya muhimu katika kuendeleza masoko ya fedha nchini yanalenga kuhakikisha 

viwango vya riba za hati fungani vinaendana na hali ya soko wakati wa mnada. Utaratibu 

huu unategemewa kuongeza ukwasi katika soko, kurahisisha upatikanaji wa viwango sahihi 

vya riba na kuongeza ufanisi wa soko la fedha nchini. Kabla ya mabadiliko haya, viwango 

vya riba vya hati fungani za Serikali vilipangwa na kubaki bila kubadilika kwa kipindi kirefu 

na hivyo kutofautiana na riba halisi zinazopatikana katika masoko ya fedha.  

 

Katika utaratibu huu, Benki Kuu itaendelea kuendesha minada ya Hati Fungani za Serikali 

kama ilivyoainishwa katika Kalenda ya Minada. Hivyo, kiwango cha riba katika kila mnada 

wa Hati Fungani kitatangazwa angalau wiki moja kabla ya tarehe ya mnada kwenye tovuti 

ya Benki Kuu, magazeti na mitandao mbalimbali ya kijamii kupitia tangazo la zabuni (Call 

for tender) la mnada husika. Kutokana na mabadiliko haya, viwango vya riba 

havitatangazwa kwenye Kalenda ya minada.  

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuwakumbusha wawekezaji kuwa utaratibu wa ushiriki 

katika minada na uwekezaji wa Hati Fungani za Serikali haujabadilika. Wawekezaji 

wataendelea kushiriki kupitia mawakala walioidhinishwa, ikiwa ni pamoja na benki za 

biashara na madalali (brokers) wa Soko la Hisa la Dar es Salaam. Mabadiliko haya 

hayataathiri Hati Fungani za Serikali zilizotolewa kabla ya Januari 2025. 
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