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TAARIFA KWA UMMA 

 
USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI 

 
Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) kwa 

mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. Katika 

ushiriki huu, Benki Kuu imenunua Dola za Marekani milioni 23 kupitia mnada wa ushindani 

kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shillingi 2,655.13 kwa Dola 

moja ya Marekani. Lengo la mnada huu lilikuwa ni kuongeza akiba ya fedha za kigeni 

kufuatia ongezeko la hivi karibuni la ukwasi wa fedha za kigeni. 

 
Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo: 

 

1 Sarafu USD 

2 Kiasi Kilichotangazwa 20,000,000.00 

3 Maombi yaliyowasilishwa 35,500,000.00 

4 Kiasi Kilichokubaliwa 23,000,000.00 

5 Kiwango cha wastani kilichokubaliwa 2,655.13 

6 Kiwango cha juu cha ushindani 2,670.00 

7 Kiwango cha chini cha ushindani 2,655.00 

8 Kiwango cha juu kilichokubaliwa 2,656.00 

9 Kiwango cha chini kilichokubaliwa 2,655.00 

10 Idadi ya benki zilizoshiriki 11 

11 Idadi ya benki zilizoshinda 2 
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