
 

 

 

 

                                                      24 Septemba 2024 

 

TAARIFA KWA UMMA  

 

MWONGOZO KWA WATOA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA WA DARAJA LA PILI 

WANAOTOA HUDUMA ZA MIKOPO KIDIJITALI  

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuufahamisha Umma kuwa imechapisha Mwongozo 

kwa Watoa Huduma Ndogo za Fedha wa Daraja la Pili wanaotoa huduma za mikopo 

kwa njia ya kidijitali wa mwaka 2024 (Guidance Note on Digital Lenders Under Tier 2 

Microfinance Service Providers, 2024). Mwongozo huu unalenga kuimarisha 

usimamizi wa uendeshaji wa huduma za mikopo kidijitali kwa Watoa Huduma Ndogo 

za Fedha wa Daraja la Pili nchini.  

Aidha, Mwongozo huu unalenga kuhakikisha uzingatiwaji wa kanuni za kumlinda mlaji 

wa huduma za kifedha, ikijumuisha uwazi, uwekaji wa bei, njia za ukusanyaji wa 

madeni, utunzaji wa taarifa binafsi za wateja na faragha.  

Kufuatia kutolewa kwa Mwongozo huu, Benki Kuu ya Tanzania inawaelekeza Watoa 

Huduma Ndogo za Fedha wa Daraja la Pili wanaotoa au wanaokusudia kutoa mikopo 

ya kidijitali kutii matakwa ya Mwongozo huu. Endapo mtoa huduma atakiuka agizo hili, 

Benki Kuu itachukua hatua za kiutawala, ikiwemo faini, kusitisha shughuli za utoaji 

mikopo ya kidijitali, na kufutiwa leseni ya kuendesha biashara ya huduma ndogo za 

fedha.  

Benki Kuu itachapisha na kuhuisha orodha ya watoa huduma walioidhinishwa kutoa 

huduma za kidijitali katika tovuti yake.  

Mwongozo  huu  unapatikana  kupitia  tovuti  ya  Benki  Kuu:  

https://www.bot.go.tz/Publications/Acts,%20Regulations,%20Circulars,%20Guideline 

s/Guidelines/en/2024082813141188.pdf   
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Kwa taarifa zaidi, tafadhali wasiliana na:  

Kurugenzi ya Usimamizi wa Sekta ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania, 2 Mtaa wa 

Mirambo, S.L.P 2939, 11884 Dar es Salaam, Simu Na. +255 22 223 5585; Barua 

Pepe: info@bot.go.tz au botcommunications@bot.go.tz.  

  

  

Dkt. Yamungu M. Kayandabila  
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