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TAARIFA KWA UMMA 

KATAZO LA KUJIHUSISHA NA BIASHARA YA KUKOPESHA KIDIGITALI BILA
LESENI KUTOKA BENKI KUU YA TANZANIA 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuufahamisha Umma kwamba chini ya kifungu cha
17  cha  Sheria  ya  Huduma Ndogo  za  Fedha,  2018,  Benki  Kuu ya  Tanzania  ina
mamlaka  pekee  ya  kutoa  leseni  kwa  taasisi,  makampuni,  au  watu  binafsi
wanaojihusisha na kutoa mikopo. Pia, kwa mujibu wa kifungu cha 16 (1) cha sheria
hiyo,  ni  kinyume cha sheria  kujihusisha na biashara ya kukopesha bila  kuwa na
leseni. Katazo hili linajumuisha utoaji wa mikopo kwa njia mbalimbali ikiwemo utoaji
wa mikopo kwa njia ya Kidigitali bila kuwa na leseni.

Aidha,  Benki  Kuu  inaukumbusha  Umma  kusoma  kwa  makini  na  kuelewa
makubaliano wanayoingia na wakopeshaji, ikiwa ni pamoja na kuelewa masharti ya
mkopo, na kuhakikisha kwamba mkopeshaji ana leseni halali ya kufanya biashara ya
kukopesha.   Mkopaji  anapaswa kupewa nakala ya mkataba uliosainiwa kwa njia
sahihi, na nakala hiyo inapaswa kutolewa kila mkopeshaji anapotoa mkopo mpya.

Benki  Kuu inaendelea kuusisitiza Umma kujiepusha kufanya biashara  na taasisi,
makampuni, au watu binafsi wanaotoa huduma za kukopesha bila kuwa na leseni
halali iliyotolewa na Benki Kuu. Aidha, Umma unaombwa kutoa taarifa Benki Kuu na
vyombo  vya  usalama  juu  ya  taasisi,  makampuni  au  watu  binafsi  wanaofanya
biashara  bila  kuwa  na  leseni  au  kutozingatia  taratibu  zilizowekwa  kwa  ajili  ya
kuchukuwa hatua za kisheria.  Benki Kuu imetoa orodha ya taasisi, makampuni, na
watu  binafsi  walio  na  leseni  za  biashara  za  kukopesha  kwenye  tovuti  yake:
www.bot.go.tz.

Kwa  taarifa  zaidi  tafadhali  wasiliana  na:-  Kurugenzi  ya  Usimamizi  wa  Sekta  ya
Fedha, Idara ya Usimamizi wa Taasisi za Huduma Ndogo za Fedha, Benki Kuu ya
Tanzania, 2 Mtaa wa Mirambo, S. L. P 2939, 11884 Dar es Salaam, Simu Na. +255
22 223  5585; Barua Pepe: info@bot.go.tz or botcommunications@bot.go.tz  .   
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