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TAARIFA KWA UMMA 
 

BENKI KUU YA TANZANIA KUENDELEZA JUHUDI ZA KUKABILIANA NA 
UPUNGUFU WA FEDHA ZA KIGENI 

 

Benki Kuu ya Tanzania imeendelea kushiriki kikamilifu katika Soko la Jumla la Fedha za 

Kigeni, kwa kuuza dola ya Marekani kwa benki za biashara ikiwa ni sehemu ya juhudi 

zinazoendelea za kupunguza uhaba wa fedha za kigeni nchini.  

 

Mpango huu unalenga kuhakikisha kuna ukwasi wa kutosha wa fedha za kigeni katika 

soko. Vilevile, mpango huu unalenga kuhakikisha kuwa wananchi wenye uhitaji halali wa 

ya fedha za kigeni wanapata huduma hiyo kwa bei ya soko kupitia Taasisi rasmi za fedha 

nchini. 

 

Ni muhimu kwa wadau wote kuelewa kuwa ushiriki wa Benki Kuu ya Tanzania katika 

Soko la Jumla la Fedha za Kigeni unazingatia Sera ya Ushiriki katika Soko la Fedha za 

Kigeni (Foreign Exchange Intervention Policy) yenye lengo la kukuza utulivu wa soko na 

kukidhi mahitaji halali ya fedha za kigeni nchini. 

 

Idara ya Mawasiliano 

BENKI KUU YA TANZANIA 

BENKI KUU YA TANZANIA 
16 Barabara ya Jakaya Kikwete 

S. L. P. 2303 
40184 DODOMA 

TANZANIA 
Simu:  +255 22 223 3167                      

Barua Pepe: botcommunications@bot.go.tz 
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