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TAARIFA KWA UMMA 

WANAOKOPESHA BILA LESENI KUCHUKULIWA HATUA 

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kukumbusha umma kuwa, kwa mujibu wa Kifungu 
cha 16(1) cha Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha ya mwaka 2018, ni kosa kwa taasisi, 
kampuni au mtu binafsi kujihusisha na biashara ya kutoa mikopo bila ya kuwa na leseni.  
 
Hivyo, Benki Kuu ya Tanzania haitasita kuwachukulia hatua za kisheria, taasisi, 
kampuni au watu binafsi wanao fanya biashara ya kukopesha bila ya kuwa na leseni.  
Aidha, kwa mujibu wa Kifungu cha 16(2)(a) cha Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha 
ya Mwaka 2018, hatua zitakazochukuliwa kwa ukiukaji wa Sheria ni pamoja na faini 
isiyopungua Shilingi Milioni 20 au kifungo cha muda usiopungua miaka miwili au vyote 
viwili kwa pamoja. 
 
Benki Kuu inawakumbusha wakopaji wote kuhakikisha wanasoma mikataba ya mikopo 
inayotolewa na wakopeshaji, kuelewa na kukubaliana na vigezo na masharti ikiwa ni 
pamoja na riba na gharama nyingine za mikopo hiyo. Tunasisitiza kuwa mkopeshaji 
anatakiwa kutoa nakala ya mkataba wa mkopo kwa mkopaji, kadhalika mkopaji ana 
haki ya kudai na kupewa mkataba wa mkopo kila anapochukua mkopo.  
 
Tunapenda kuusisitizia umma kuepuka kukopa au kufanya biashara na taasisi, 
kampuni au mtu binafsi ambae hana leseni kutoka Benki Kuu. Aidha, orodha ya taasisi, 
kampuni na watu binafsi wenye leseni za biashara ya kukopesha zinatolewa na Benki 
Kuu ya Tanzania  kwenye tovuti yetu ambayo ni www.bot.go.tz. 

 
Kwa taarifa zaidi tafadhali wasiliana na: 
Kurugenzi ya Usimamizi wa Sekta ya Fedha 
Idara ya Usimamizi wa Taasisi za Huduma Ndogo za Fedha 
Benki Kuu ya Tanzania  
2 Mtaa wa Mirambo, S.L.P 2939 Dar es Salaam 
Simu Na. +255-22-223-5585; 
Barua Pepe: info@bot.go.tz or botcommunications@bot.go.tz  
 

 
 

 

EMMANUEL M. TUTUBA 

GAVANA 
BENKI KUU YA TANZANIA 

BENKI KUU YA TANZANIA 
16 Barabara ya Jakaya Kikwete 

S. L. P. 2303 
40184 DODOMA 

TANZANIA 
Simu:  +255 22 223 3167 

Barua Pepe:botcommunications@bot.go.tz 
 

 

 

BANK OF TANZANIA 
16 Jakaya Kikwete Road 

P.O. Box 2303 
40184 DODOMA 

TANZANIA 
Phone:  +255 22 223 3167  

Email:botcommunications@bot.go.tz 
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Fax No.              
2234217 
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