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BODI YA BIMA YA AMANA 

                       01 Novemba 2023 

TAARIFA KWA UMMA 

WATEJA WA BENKI ZINAZOFILISIWA AMBAO HAWAJACHUKUA 

MALIPO YA FIDIA YA BIMA YA AMANA 

 

Mwaka 2017 na 2018, Benki Kuu ya Tanzania (BOT) ilizifunga na kuziweka chini 

ya ufilisi benki zilizotajwa hapa chini na kisha kuiteua Bodi ya Bima ya Amana (DIB) 

kuwa mfilisi. Baada ya uteuzi huo, DIB imekuwa inaendelea na zoezi la kuwalipa 

wateja wa benki hizo fidia ya bima ya amana kwa kiwango cha hadi shilingi 

1,500,000/- kwa mujibu wa sheria.  

 

DIB inatoa wito na kuwakumbusha wateja ambao hawajachukua fidia hiyo waende 

kwenye tawi lolote la benki ya Tanzania Commercial Bank PLC (TCB) ambayo 

zamani ilijulikana kama TPB Bank PLC (Posta) kudai fidia yao. Kwa upande wa 

benki ya FBME, malipo hayo ya fidia yanafanyika katika tawi lake lililopo mtaa wa 

Samora, Dar es Salaam.  

 

Orodha ya wateja ambao hawajachukua fidia ya bima ya amana inapatikana 

kwenyewebsite ya DIB ambayo ni www.dib.go.tz kupitia link 

https://www.dib.go.tz/public-notice/ kwa ajili ya rejea.  

 

Nyaraka zinazohitajika ni fomu ya madai iliyojazwa vizuri pamoja na nakala yake, 

kadi ya utambulisho wa mwenye akaunti na utambulisho halisi wa mwenye amana 

kama vile Kitambulisho cha Uraia, Hati ya Kusafiria, Leseni ya Udereva, Barua 

kutoka Mamlaka ya Serikali ya Mtaa/Sheha au Kitambulisho cha Mpiga Kura. 

Fomu za madai zinapatikana katika matawi yote ya TCB. Wateja wa FBME Bank 

wanaweza kupata fomu hizo kutoka tawi la FBME Bank lililopo Samora, Dar es 

Salaam au matawi ya BOT. 

 

Kwa kuwa baadhi ya wateja wanadai viwango vidogo sana vya fidia ukilinganisha 

na gharama za kufuatilia malipo ya fidia hiyo ofisi za TCB au FBME, tunawashauri 

wateja ambao hawana uhakika na kiwango wanachodai kuwa wawasiliane na DIB 

kupitia namba zilizotajwa hapa chini kuanzia saa 2:30 asubuhi hadi saa 11:00 

jioni siku za kazi. Zoezi hili litafungwa tarehe 30 Disemba 2023. 

http://www.dib.go.tz/
https://www.dib.go.tz/public-notice/
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FBME Bank Limited:              0715 867988/ 0659 839358 

Mbinga Community Bank Plc:   0713 798307 

Meru Community Bank Ltd:    0713 798307 

Njombe Community Bank Ltd:   0713 851853 

Efatha Bank Limited:                       0715 346037 

Covenant Bank for Women (T) Ltd           0766 865245 

Kagera Farmers’ Co-operative Bank:  0713 851853 

   

 

Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na: 

Mkurugenzi 

Bodi ya Bima ya Amana 

Jengo la Benki Kuu ya Tanzania 

Ofisi Ndogo ya Makao Makuu 

Mtaa 2 Mirambo, S.L.P 2939 

11884 Dar es Salaam 

Simu: +255 22 2235390 

Barua pepe: DIB-INFO@bot.go.tz 
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