
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, akisalimiana na Naibu 

Gavana, Bw. Julian Banzi Raphael alipofika katika banda la BoT kwenye Maonesho ya Kimataifa ya 

Wakulima - Nanenane yaliyofanyika katika viwanja vya John Mwakangale jijini Mbeya. Kulia ni Meneja 

Mawasiliano BoT, Bi. Victoria Msina. 

 

BoT YATIKISA MAONESHO YA NANENANE KITAIFA NA KIKANDA  

Benki Kuu ya Tanzania imetawazwa Mshindi wa Kwanza Kitaifa katika Kundi la Taasisi za 

Udhibiti, Ubora na Viwango katika Maonesho ya Wakulima - Nanenane yaliyohitimishwa na 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, tarehe 8 Agosti 

jijini Mbeya.  

 

Aidha, Benki Kuu imeshiriki katika Maonesho ya Nananane Zanzibar na katika Kanda zaa Kati 

jijini Dodoma, Kaskazini jijini Arusha, Kusini huko Lindi na Kanda ya Ziwa jijini Mwanza. 

Katika kanda zote, BoT imeibuka Mshindi wa kwanza katika Kundi la Mamlaka za Udhibiti 

na Usimamizi.  

 

Maonesho hayo ya kimataifa yaliyofanyika katika viwanja vya John Mwakangale 

yalifunguliwa rasmi tarehe 01 Agosti 2023 na Makamu wa Rais, Mhe. Dkt. Philip Mpango, 

ambaye pia alitembelea banda la Benki Kuu na kujionea namna wataalamu wake wanavyotoa 

elimu kwa wananchi.      

       

Banda la Benki Kuu lilikuwa mojawapo ya vivutio muhimu katika maonesho hayo, na lilipokea 

wageni wengine mashuhuri wakiwemo Waziri Mkuu, Mhe. Kassim Majaliwa, Spika wa 

Bunge, Mhe. Dkt. Tulia Ackson, Waziri Mkuu Mstaafu, Bw. Mizengo Pinda, pamoja na 

Wajumbe wa Kamati za Kudumu za Bunge ya Bajet, na Viwanda, Biashara, Kilimo na Mifugo. 

Naibu Gavana, Bw. Julian Banzi Raphael, aliongoza ujumbe wa Benki Kuu katika kushiriki 



maonesho hayo, na pia alikuwa mwenyeji wa wageni hao mashuhuri.  

 

Benki Kuu ilichukua fursa ya maonesho hayo kuwaelimisha wananchi kuhusu masuala 

mbalimbali ya kiuchumi na fedha. Elimu hiyo ilihusu utafiti na sera za uchumi, uwekezaji 

katika dhamana za serikali, usimamizi wa mifumo ya malipo ya taifa na sekta ya fedha.  

 

Aidha, walijifunza kuhusu kazi za Bodi ya Bima ya Amana, mafunzo yanayotolewa na Chuo 

cha Benki Kuu ya Tanzania, utatuzi wa malalamiko ya watumiaji wa huduma za fedha, na 

utambuzi wa alama za usalama katika noti zetu.        

 

Zaidi ya hayo, Benki Kuu ilipata maoni na ushauri muhimu kutoka kwa wadau na wananchi 

mbalimbali kuhusu jinsi ya kuwafikia na kuwahudumia vyema, huku ikiendelea kuboresha 

utendaji wake katika kuchochea ukuaji wa uchumi na maendeleo ya nchi.   

 

Ushindi huu wa Benki Kuu ya Tanzania katika Maonesho ya Nanenane kitaifa na kikanda ni 

uthibitisho wa juhudi zake za kuchangia katika maendeleo ya nchi kwa kutoa elimu na huduma 

bora kwa wananchi na wadau wa sekta ya fedha. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Philip Mpango, akisalimiana na Naibu 

Gavana, Bw. Julian Banzi Raphael alipofika katika banda la BoT kwenye Maonesho ya Kimataifa ya 

Wakulima - Nanenane yaliyofanyika katika viwanja vya John Mwakangale jijini Mbeya. Katikati ni Spika 

wa Bunge, Mhe. Dkt. Tulia Ackson. 


