
 

 

                   

                                                                                                                                  

 

 

                21 Juni, 2023 

TAARIFA KWA UMMA 

NI MAKOSA KUJIHUSISHA NA BIASHARA NDOGO ZA HUDUMA ZA FEDHA BILA 

LESENI YA BENKI KUU AU TAASISI ZILIZOKASIMISHWA MAJUKUMU HAYO 

 

Benki Kuu ya Tanzania imebaini kuwa kuna baadhi ya taasisi, kampuni na watu binafsi wanaojihusisha 

na biashara ya kutoa mikopo bila ya kuwa na leseni, jambo ambalo ni kinyume na Kifungu cha 16(1) cha 

Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha ya mwaka 2018. Aidha, taasisi, kampuni na mtu binafsi wasio na 

leseni hawaruhusiwi kufanya biashara ya kukopesha. Kufuatia kifungu cha 16(2)(a) cha Sheria ya 

Huduma Ndogo za Fedha ya mwaka 2018, hatua zitakazochukuliwa kwa ukiukaji wa Sheria hiyo ni 

pamoja na faini isiyopungua Shilingi Milioni 20 au kifungo cha muda usiopungua miaka miwili.  

 

Benki Kuu ya Tanzania inawakumbusha watoa huduma ndogo za fedha waliokwisha kupata leseni 

kufuata sheria, kanuni na miongozo inayotolewa na Benki Kuu ya Tanzania ikiwemo kuwapa wakopaji 

mikataba, kuonyesha riba ya mkopo kama ilivyopitishwa kwenye sera ya mkopo, gharama nyingine zote 

wanazotoza, na riba kukokotolewa kwa mwezi na sio kwa siku.  

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuwaasa wananchi kuepuka kukopa au kufanya biashara na taasisi, 

kampuni au mtu binafsi ambao hawana leseni. Aidha, orodha ya taasisi, kampuni na watu binafsi wenye 

leseni za biashara ya kukopesha zilizotolewa na Benki Kuu ya Tanzania inapatikana kwenye tovuti ya 

Benki Kuu ambayo ni www.bot.go.tz na kwenye matawi yake yote.   

 

Kwa taarifa zaidi tafadhali wasiliana na:  

Kurugenzi ya Usimamizi wa Sekta ya Fedha Idara ya Usimamizi wa Taasisi za Huduma Ndogo za 

Fedha Benki Kuu ya Tanzania, 2 Mtaa wa Mirambo, S.L.P 2939 Dar es Salaam Simu Na. +255-22-223-

5585; Barua Pepe: info@bot.go.tz or botcommunications@bot.go.tz   

 

GAVANA 

BENKI KUU YA TANZANIA 

BENKI KUU YA TANZANIA 
16 Barabara ya Jakaya Kikwete 

S. L. P. 2303 
40184 DODOMA 

TANZANIA 
 

Simu:  +255 22 223 3167                      
 

Barua Pepe: botcommunications@bot.go.tz 
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         Fax No.              2234217  

http://www.bot.go.tz/

