
 

 

 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

BENKI KUU KUANZA KUCHUKUA HATUA DHIDI YA MATUMIZI MABAYA 

YA NOTI 

Hivi karibuni kuimeibuka wimbi la vitendo vya matumizi mabaya ya noti katika shughuli mbalimbali 

za kijamii hususan kwenye sherehe za harusi ambapo watu wamekuwa na tabia ya kutunza wahusika 

wa matukio kwa kuwarushia noti zinazoanguka sakafuni na muda mwingine kukanyagwa, 

kuziviringisha katika maumbo mbalimbali na kutumia kama mapambo, kuweka kwenye mwili wa 

mtu ulio loa jasho na matukio yote yanayofanana na hayo.  

Matendo haya yanatweza fedha ya Tanzania ambayo ni moja ya tunu za taifa letu.Vitendo hivyo 

vinaendelea kutokea licha ya Benki Kuu ya Tanzania na viongozi mbalimbali wa Serikali kwa nyakati 

tofauti kuvikemea. 

Hivyo basi, Benki Kuu ya Tanzania inatoa onyo kwa wananchi ambao bado wanakaidi onyo hili 

ambalo limetolewa mara kadhaa kuhusu namna  sahihi ya kutunza noti za Tanzania zinazokuwa 

mikononi mwao kwa kuzitumia kinyume  na maadili  pamoja na matakwa ya kisheria. 

Kwa taarifa hii, Benki Kuu ya Tanzania itaanza kuchukua hatua dhidi ya wale wote watakaohusika  

na vitendo vya matumizi mabaya ya noti za Tanzania  kwa njia yoyote ile ikiwamo kuweka pesa 

sakafuni au sehemu yoyote ambayo siyo nadhifu. Vitendo hivyo vinachangia kutweza fedha zetu na 

kusababisha  uchakavu  hivyo kuiongezea Serikali gharama kubwa za kuchapisha fedha zingine. 

Aidha, Benki Kuu inawashauri washiriki katika matukio yote ambayo yanahusisha matumizi ya fedha 

kuandaa vyombo maalum vya kuweka fedha hizo badala ya  kufanya vitendo  ambavyo havikubaliki. 

Wananchi wote mnahamasishwa kutoa taarifa mara moja  kwa Benki Kuu  au  Vyombo vya Usalama 

pale mnapobaini matumizi yasiyo sahihi  ya fedha zetu ili hatua za kisheria ziweze kuchukuliwa dhidi 

ya wahusika. 

Tukitunza fedha zetu tunachangia kuzifanya zitumike kwa muda mrefu na hivyo kuipunguzia 

Serikali gharama za kuchapisha noti na kutengeneza sarafu mpya ili kusaidia ukuaji wa uchumi  wa 

nchi yetu.  
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