
                                               

TAARIFA KWA UMMA

KUONGEZWA KWA MUDA WA USAJILI WA VIKUNDI VYA KIJAMII
VYA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA

Mnamo mwezi Desemba 2019, Benki Kuu ya Tanzania ilitoa Taarifa kwa Umma
kuhusu Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha ya Mwaka 2018 iliyoanza kutumika
rasmi tarehe 1 Novemba 2019. Pamoja na mambo mengine, taarifa hiyo ilirejea
Kifungu cha  57 cha  Sheria  ya  Huduma Ndogo za  Fedha  ambacho  kinawataka
watoa huduma ndogo za fedha wote kuwasilisha maombi ya leseni au usajili Benki
Kuu ya Tanzania au kwenye Mamlaka Kasimishwa katika kipindi cha miezi 12
baada  ya  Sheria  kuanza  kutumika,  yaani  tarehe  31  Oktoba  2020.  Muda  huu
uliongezwa kwa miezi sita hadi 30 Aprili 2021 ili kuwapa watoa huduma ndogo za
fedha katika madaraja yote muda wa ziada wa kuandaa na kuwasilisha maombi ya
usajili na leseni kwa Mamlaka za Usajili na Usimamizi.

Kutokana na changamoto zilizojitokeza katika usajili wa vikundi vya kijamii vya
huduma ndogo za fedha,  Mheshimiwa Waziri  wa Fedha na Mipango ameridhia
kuongeza muda wa miezi sita zaidi kwa ajili ya usajili wa vikundi hivi. Hivyo,
muda wa mwisho wa usajili wa vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za fedha ni
tarehe 30 Novemba 2021. Muda huu wa ziada hauhusu watoa huduma ndogo za
fedha wa daraja la pili wala la tatu.

Ni matarajio ya Benki Kuu ya Tanzania kuwa vikundi vya kijamii vya huduma
ndogo za fedha vitatumia vizuri muda huu wa ziada kukamilisha na kuwasilisha
maombi  ya  usajili  kwa  njia  ya  kielektroniki  kupitia
https://cmg.bot.go.tz/cmg-portal/login. Aidha,  vikundi  vitakavyopata  changamoto
yoyote  katika  kuwasilisha  maombi  ya  usajili  kwa  njia  ya  kielektroniki
vinashauriwa kuwasiliana na Maafisa Maendeleo ya Jamii au Maafisa TEHAMA
katika Halmashauri iliyoko karibu ili kupata msaada. 

Benki  Kuu inaendelea kuutahadharisha  umma kuhusu matangazo na maelekezo
yenye  kupotosha  na  kuleta  taharuki  yanayotolewa  na  watu  wasiokuwa  na  nia
njema kuhusu dhana na madhumuni ya usajili wa watoa huduma ndogo za fedha.
Badala  yake,  wananchi  wanashauriwa  kuwasiliana  na  Mamlaka  husika  pale
wanapohitaji  maelezo  au  wanapokutana  na  changamoto  mbalimbali  katika
mchakato wa maombi ya leseni au usajili wa huduma ndogo za fedha. 

https://cmg.bot.go.tz/cmg-portal/login


Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na: 

1. Mkurugenzi wa Usimamizi wa Sekta ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania, S.L.P.
2939,  Dar  es  Salaam  au  wasilisha  barua  pepe  kwa  jwsabi@bot.go.tz;
vctarimu@bot.go.tz; nfmongateko@bot.go.tz; na dasasya@bot.go.tz 

2. Mkurugenzi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa, Ofisi ya Rais-Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa, S.L.P 1923, 41185 Dodoma au wasilisha barua pepe kwa
charles.mhina@tamisemi.go.tz au zahara.msangi@tamisemi.go.tz 

3. Mrajis, Tume ya Maendeleo ya Ushirika, S.L.P 201 Dodoma au wasilisha barua
pepe kwa benson.ndiege@ushirika.go.tz au josephat.kisamalala@ushirika.go.tz 

GAVANA BENKI KUU YA TANZANIA
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