
 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

 

 BENKI KUU YA TANZANIA YACHUKUA USIMAMIZI WA CHINA COMMERCIAL 

BANK LIMITED 

 

 

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha sheria namba 56 (1)(g)(i)&(iii) cha 

Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania 

imeamua kuchukua usimamizi wa China Commercial Bank Limited kuanzia leo 

tarehe 19 Novemba 2020.  

 

Uamuzi huu umechukuliwa baada ya kubaini kuwa China Commercial Bank 

Limited ina upungufu mkubwa wa mtaji kinyume na matakwa ya sheria ya 

Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake. Upungufu huu wa 

mtaji unahatarisha usalama wa sekta ya fedha na pia kuendelea kutoa huduma 

za kibenki kwa China Commercial Bank Limited kutahatarisha usalama wa 

amana za wateja wake.  

 

Kufuatia uamuzi huo, Benki Kuu ya Tanzania imeisimamisha Bodi ya Wakurugenzi 

na Uongozi wa China Commercial Bank Limited kuanzia leo tarehe 19 Novemba 

2020. Aidha, Benki Kuu ya Tanzania imemteua Meneja Msimamizi ambaye 

atakuwa na jukumu la kusimamia shughuli za China Commercial Bank Limited 

kwa kipindi ambacho itakuwa chini ya usimamizi wa Benki Kuu. Hivyo, umma 

unaarifiwa kuwa katika kipindi kisichozidi siku tisini (90) kuanzia siku ya taarifa hii, 

shughuli za utoaji wa huduma za kibenki za China Commercial Bank zitasimama 

ili kuipa nafasi Benki Kuu ya Tanzania kutathmini hatua za kuchukua ili kupata 

ufumbuzi wa suala hili.  

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea kulinda 

maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta ustahimilivu katika 

sekta ya fedha.  
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