
 

 

 
 
 
 
 
 
 

 

MFUKO WA UDHAMINI WA KUMBUKUMBU YA MWALIMU JULIUS K. NYERERE 

WANUFAIKA WA UFADHILI KWA MWAKA 2020/2021 

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kutoa taarifa kwa umma kuwa wanafunzi 
sita (6) wamepata Udhamini (Scholarships) kuendelea na masomo ya 
elimu ya juu kwa mwaka 2020/21 chini ya Mfuko wa Udhamini wa 
Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere. Kati ya wanafunzi hao, wanne 
(4) wamechaguliwa kusoma Shahada ya Kwanza na wawili (2) Shahada 
ya Uzamili katika vyuo vikuu vilivyopo ndani ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania. 

 

Kwa Shahada ya Kwanza, ufadhili umetolewa kwa wanafunzi wenye 
ufaulu wa juu wa Daraja la Kwanza ambao ni miongoni mwa wanafunzi 10 
bora kitaifa waliomaliza kidato cha sita mwaka 2020. Kwa Shahada za 
Uzamili, ufadhili umetolewa kwa wanafunzi wenye ufaulu wa juu katika 
Shahada ya Kwanza. 

 

Wanafunzi waliopata udhamini wa masomo ya Shahada ya Kwanza ni:  
1. Bi. Maria Hewa GAMBALOYA, atasomea fani ya Sayansi -Uhandisi wa 

Umeme, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam  
2. Bi. Marietha Pastory MONDEA, atasomea fani ya Sayansi- Uchambuzi 

Masuala ya Bima, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam  
3. Bi. Nisha Ben-Nathan NKYA, atasomea fani ya Uhandisi wa Kompyuta 

na Teknologia ya Habari, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, na  
4. Bw. Alex Joseph MBOGO, atasomea fani ya Udaktari katika Chuo 

Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi Muhimbili. 

 

Kwa Shahada ya Uzamili, wanafunzi waliopata ufadhili ni: 
 

1. Bi. Monica MREMA, atasoma Shahada ya Sayansi Takwimu, Chuo 

Kikuu cha Dodoma, na 



 

 

 

2. Bw. Amour Kombo AME, atasoma Shahada ya Uzamili ya Uchumi na 

Fedha katika Chuo Kikuu cha Zanzibar. 
 
 

 

Ufadhili unaotolewa chini ya Mfuko huu unajumuisha gharama zote za 

ada, pesa za kujikimu (malazi na chakula), mafunzo kwa vitendo na vifaa 

vya kujifunzia, ikiwemo kompyuta mpakato (Laptop). 

 

Kwa maelezo zaidi kuhusu udhamini huo tembelea tovuti ya Benki Kuu ya 

Tanzania: www.bot.go.tz. 
 
 
 
 
 

Tangazo hili limetolewa na: 
 
 

Mwenyekiti, Kamati ya Mfuko wa Udhamini wa  

Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere,  

Benki Kuu ya Tanzania,  

2 Mtaa wa Mirambo,  

11884, DAR ES SALAAM. 


