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TAARIFA KWA UMMA
KUHUSU MWANGA COMMUNITY BANK LIMITED, EFC MICROFINANCE
BANK (TANZANIA) LIMITED NA HAKIKA MICROFINANCE BANK LIMITED
Kwa mujibu wa Kifungu cha 30(1)(a) na (b) cha Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya
mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania iliidhinisha Mwanga Community Bank Limited
kuchukua umiliki wa EFC Microfinance Bank (Tanzania) Limited kuanzia tarehe 12
Septemba 2019. Pia, Benki Kuu ya Tanzania iliidhinisha kuunganishwa kwa Mwanga
Community Bank Limited na Hakika Microfinance Bank Limited na kuunda benki ya
huduma ndogo za Fedha inayojulikana kama Mwanga Hakika Microfinance Bank Limited
mnamo tarehe 7 Januari 2020. Lengo la kuungamisha benki hizi ni kuongeza ufanisi katika

utendaji na uzingatiaji wa sheria na taratibu za uendeshaji wa biashara ya kibenki.

Kufuatia idhini ya kuunganishwa kwa benki hizi, Benki Kuu ya Tanzania ilitoa leseni kwa
benki mpya ya Mwanga Hakika Microfinance Bank Limited mnamo tarehe 30 Julai, 2020
na kufuta leseni za benki za Mwanga Community Bank Limited, Hakika Microfinance
Bank Limited na EFC Microfinance Bank Limited. Hivyo basi, mali, madeni, wateja na
wafanyakazi wa benki zilizofutiwa leseni vimehamishiwa kwenye benki ya Mwanga

Hakika Microfinance Bank Limited.

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuwahakikishia wananchi kwamba itaendelea
kusimamia kikamilifu taasisi zote za fedha nchini kwa lengo la kulinda maslahi ya wenye

amana na kuhakikisha kwamba sekta ya fedha inaendelea kuwa salama na thabiti.

Kwa ufafanuzi zaidi kuhusu tangazo hili wasiliana na Mkurugenzi wa Usimamizi wa
Sekta ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania, Namba ya Simu: +255 22 2235483, Nukushi
+255 22 2234189 au Baruapepe - DFSS_MANAGEMENT @bot.go.tz.
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