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 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

MKUTANO WA TAASISI ZA FEDHA NCHINI WAHAMISHIWA DAR ES SALAAM 

Mkutano wa 19 wa taasisi za fedha nchini uliokuwa ufanyike jijini Arusha tarehe 21 na 22 Novemba 

2019 sasa utafanyika Dar es Salaam kwa tarehe hizo hizo. 

Mkutano huo ambao umeandaliwa na Benki Kuu ya Tanzania kwa kushirikiana na Umoja wa Mabenki 

Tanzania (TBA) utawakutanisha washiriki wapatao 300 ili kujadili namna ya kuharakisha maendeleo ya 

ya sekta ya fedha nchini. Watakaohudhuria mkutano huo ni pamoja an mawaziri wakiongozwa na 

Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango, wakuu wa taasisi za fedha, wachumi wabobezi, 

wanataaluma na washirika mbalimbali wa maendeleo. 

Kwa mujibu wa Mwenyekiti wa Kamati ya Maandalizi ya Mkutano huo na Mkurugenzi wa Utumishi na 

Uendeshaji wa Benki Kuu ya Tanzania, Bw. Kened Nyoni, alisema mkutano huo utafanyika katika 

ukumbi wa Benki Kuu ya Tanzania jijini Dar es Salaam. 

Mada katika mkutano huo zitahusu ‘Matumizi ya teknolojia katika kukuza sekta ya fedha ili kuleta 

mapinduzi ya viwanda’; ‘Maeneo yenye fursa za uwekezaji katika sekta ya fedha’, ‘Vigezo 

vinavyochangia kujenga tabia za ukopaji’, ‘Jinsi ya kukinga vihatarishi katika sekta ya fedha’; ‘Namna 

ya kuoanisha sekta ya fedha na maendeleo ya viwanda’; na ‘Tathmini ya mchango wa sekta ya benki 

katika huduma jumuishi za kifedha nchini’. 

Benki Kuu ya Tanzania imekuwa ikiandaa mikutano ya taasisi za fedha kila baada ya miaka miwili 

tangu miaka ya 1980. Katika mikutano hii, viongozi wakuu wa taasisi za fedha, yakiwemo mabenki, 

mashirika ya bima, mifuko ya hifadhi za jamii na taasisi zingine za fedha wamekuwa wakikutana na 

kujadili masuala mbalimbali kwa ajili ya maendeleo ya sekta ya fedha na uchumi wa nchi kwa ujumla. 

Mkutano wa 18 wa taasisi za fedha ulifanyika mwaka 2016 jijini Arusha na mada kuu katika mkutano 

huo ilikuwa ni ‘Jinsi sekta ya fedha inavyoweza kuifanya Tanzania inufaike kiuchumi kutokana na 

uwepo wake kijiografia’ (Harnessing Tanzania’s Geographical Advantage: The role of financial sector). 
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