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RASIMU YA TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
BENKI KUU YA TANZANIA YATOA GAWIO LA SH. BILIONI 300 KWA SERIKALI

Bodi ya Wakurugenzi wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) imeidhinisha gawio la sh. bilioni 300
kwa Serikali kutokana na faida iliyopatikana kwa mwaka wa fedha wa 2016/17.

Kifungu cha 18 (5) cha Sheria ya Benki Kuu ya Tanzania ya mwaka 2006 kinaipa Benki Kuu
mamlaka ya kutoa gawio kwa Serikali pale inapotengeneza faida.

Majukumu ya msingi ya Benki Kuu sio kutengeneza faida; hata hivyo, inapotokea kwamba faida
imepatikana, seshemu kubwa hutolewa kama gawio kwa Serikali.

Kwa mujibu wa Sheria ya Benki Kuu ya mwaka 2006, jukumu la msingi la Benki Kuu ya
Tanzania ni kuandaa na kutekeleza sera ya fedha inayolenga kudhibiti mfumuko wa bei na
kujenga mfumo wa fedha ulio imara na unaofaa kwa ukuaji endelevu wa uchumi wa taifa.

Majukumu mengine ni kuchapisha noti na sarafu za Shilingi ya Tanzania;, usimamizi wa
mabenki na taasisi za fedha; kusimamia na kudhibiti mifumo ya malipo ya taifa; kuhifadhi akiba
ya fedha za kigeni ya taifa; kutoa ushauri wa kiuchumi na fedha kwa Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar; ni Benki ya Serikali hizo na
taasisi zake, na ni benki ya Mabenki.
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