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YETU MICROFINANCE BANK PLC KUWEKWA CHINI YA USIMAMIZI WA BENKI KUU 

YA TANZANIA   

Ndugu Wanahabari,   

Kama mnavyofahamu, Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, 

imeipa Benki Kuu ya Tanzania mamlaka ya kusimamia shughuli zote za kibenki 

na taasisi za fedha nchini kwa lengo la kuhakikisha uimara na ustahimilivu wa 

sekta ya benki na ya fedha kwa ujumla.   

Napenda kuwataarifu kuwa, kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu namba 

56(1)(g)(i) &(iii) cha Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki 

Kuu ya Tanzania imeiweka Yetu Microfinance Bank Plc chini ya usimamizi wake 

kuanzia leo, Jumatatu, tarehe 12 Disemba, 2022.   

Uamuzi huu umechukuliwa kutokana na Yetu Microfinance Bank Plc kuwa na 

upungufu mkubwa wa ukwasi na mtaji kinyume na matakwa ya Sheria ya 

Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake. Upungufu huu wa 

ukwasi na mtaji unahatarisha usalama wa sekta ya fedha. Pia, Yetu 

Microfinance Bank Plc kuendelea kutoa huduma za kibenki, kutahatarisha 

usalama wa amana za wateja wake.  

Ndugu Wanahabari,   



Kutokana na uamuzi huo, Benki Kuu ya Tanzania imeisimamisha Bodi ya 

Wakurugenzi na Uongozi wa Yetu Microfinance Bank Plc kuanzia leo tarehe 12 

Disemba, 2022. Aidha, Benki Kuu ya Tanzania imemteua Meneja Msimamizi 

ambaye atakuwa na jukumu la kusimamia shughuli za Yetu Microfinance Bank 

Plc kwa kipindi ambacho itakuwa chini ya usimamizi wa Benki Kuu ya Tanzania. 

Umma unaarifiwa kuwa katika kipindi kisichozidi siku tisini (90) kuanzia siku ya 

taarifa hii, shughuli za utoaji wa huduma za kibenki za Yetu Microfinance Bank 

Plc zitasimama ili kuipa nafasi Benki Kuu kutathmini hatua za kuchukua ili 

kupata ufumbuzi wa suala hili.   

Benki Kuu inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea kulinda maslahi ya 

wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta ustahimilivu katika sekta ya 

fedha.   
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