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TAARIFA KWA UMMA 

 
NI MAKOSA KUJIHUSISHA NA BIASHARA YA UKOPESHAJI  

BILA LESENI 
 
Benki Kuu ya Tanzania imebaini kuwa kuna baadhi ya taasisi, kampuni 
na watu binafsi wanaojihusisha na biashara ya kutoa mikopo bila ya kuwa 
na leseni, jambo ambalo ni kinyume na Kifungu cha 16(1) cha Sheria ya 
Huduma Ndogo za Fedha ya mwaka 2018.  
 
Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuutaarifu Umma kuwa taasisi, 
kampuni na mtu binafsi wasio na leseni husika hawaruhusiwi kufanya 
biashara ya kukopesha. Aidha, kwa mujibu wa Kifungu cha 16(2)(a) cha 
Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha ya mwaka 2018, hatua 
zitakazochukuliwa kwa ukiukaji wa Sheria hiyo ni pamoja na faini 
isiyopungua Shilingi Milioni 20 au kifungo kwa muda usiopungua miaka 
miwili. 
 
Sambamba na tangazo hili, Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuwaasa 
wananchi kuepuka kukopa au kufanya biashara na taasisi, kampuni au 
mtu binafsi ambao hawana leseni. Aidha, orodha ya taasisi, kampuni na 
watu binafsi wenye leseni za biashara ya kukopesha zilizotolewa na Benki 
Kuu ya Tanzania inapatikana kwenye tovuti ya Benki Kuu ambayo ni 
www.bot.go.tz. 
 
Kwa taarifa zaidi tafadhali wasiliana na: 
 
Kurugenzi ya Usimamizi wa Sekta ya Fedha 
Idara ya Usimamizi wa Taasisi za Huduma Ndogo za Fedha 
Benki Kuu ya Tanzania  
2 Mtaa wa Mirambo, S.L.P 2939 Dar es Salaam 
Simu Na. +255-22-223-5585;  
Barua Pepe: info@bot.go.tz or botcommunications@bot.go.tz  
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BENKI KUU YA TANZANIA 
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