
 

TAARIFA KWA UMMA 

MFUMO WA KIELETRONIKI WA USAJILI WA VIKUNDI VYA KIJAMII VYA 

HUDUMA NDOGO ZA FEDHA 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuufahamisha Umma kuwa imeandaa mfumo wa 

kieletroniki wa usajili wa vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za fedha kwa 

kushirikiana na Ofisi ya Rais-Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. Mfumo huu wa 

kielektroniki unalenga kuviwezesha vikundi vyote vya kijamii vya huduma ndogo za fedha 

kuwasilisha maombi ya usajili kwa njia ya kielektroniki, na unapatikana kupitia 

https://cmg.bot.go.tz/cmg-portal/login.  

Mwongozo wa kuwasilisha maombi ya usajili wa vikundi vya kijamii vya huduma ndogo 

za fedha kupitia mfumo wa kieletroniki pamoja na fomu zinazohusu maombi ya usajili  

vimewekwa kwenye kurasa za mfumo huu kwa ajili ya rejea kwa watumiaji.  

Hivyo basi, vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za fedha vinashauriwa kuanza 

kuwasilisha maombi ya usajili katika halmashauri husika ili yaweze kufanyiwa kazi na 

Mamlaka za Serikali za Mitaa kabla ya tarehe 30 Aprili 2021, ambayo ndio siku ya mwisho 

(kwa mujibu wa Sheria) ya kupokea maombi ya usajili kwa vikundi vya kijamii vya 

huduma ndogo za kifedha vilivyokua vikifanya shughuli zake. Aidha, pale ambapo kikundi 

cha kijamii cha huduma ndogo za fedha kitapata changamoto kufanya usajili kwa njia ya 

kielektroniki, inashauriwa kipeleke maombi hayo kwa Afisa Maendeleo ya Jamii aliyeko 

katika Ofisi ya Kata au Halmashauri iliyo karibu kwa ajili ya msaada zaidi.  

Benki Kuu kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

inapenda kuvitaarifu vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za fedha kuhakikisha kuwa 

https://cmg.bot.go.tz/cmg-portal/login


vinawasilisha maombi ya usajili kwenye Mamlaka za Serikali za Mitaa husika kabla ya 

tarehe 30 Aprili 2021. Aidha, kikundi chochote kitakachoendelea kufanya biashara ya 

huduma ndogo za fedha bila kuwa kimewasilisha maombi ya usajili, kitakuwa kinavunja 

Sheria na hivyo kitachukuliwa hatua kali kwa mujibu wa Sheria.   

Usajili wa vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za fedha ni utekelezaji wa Sheria ya 

Huduma Ndogo za Fedha ya 2018 inayolenga kuhakikisha kuwa sekta ya huduma ndogo za 

fedha inasimamiwa vizuri ili iweze kuwa imara na kuchangia juhudi za Serikali za 

kuongeza upatikanaji wa huduma za fedha na kupunguza kiwango cha umasikini katika 

jamii ya Watanzania. 

Benki Kuu ya Tanzania kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais - Tawala za Mikoa na Serikali za 

Mitaa iko tayari kutoa msaada utakaohitajiwa na kikundi chochote cha kijamii cha huduma 

ndogo za fedha kupitia nyamkoro.tanda@tamisemi.go.tz; bmnkwabi@bot.go.tz; 

zahara.msangi@tamisemi@go.tz;  dasasya@bot.go.tz na vctarimu@bot.go.tz 

Idara ya Uhusiano wa Umma na Itifaki 

botcommunications@bot.go.tz 

30 Machi 2021 
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