
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

KUONGEZWA KWA MUDA WA KUWASILISHA MAOMBI YA 

LESENI AU USAJILI WA WATOA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA 

 

Mnamo mwezi Desemba 2019, Benki Kuu ya Tanzania ilitoa Taarifa kwa Umma 

kuhusu Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha ya Mwaka 2018 iliyoanza kutumika rasmi 

tarehe 1 Novemba 2019. Pamoja na mambo mengine, taarifa hiyo ilirejea Kifungu cha 

57 cha Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha ambacho kinawataka watoa huduma 

ndogo za fedha wote kuwasilisha maombi ya leseni au usajili Benki Kuu ya Tanzania 

au kwenye Mamlaka Kasimishwa katika kipindi cha miezi 12 baada ya Sheria kuanza 

kutumika, yaani tarehe 31 Oktoba 2020.  

 

Benki Kuu imepokea maombi ya wadau wengi ya kuongeza muda wa  usajili na utoaji 

leseni ili waweze kuwasilisha maombi yanayoendana na matakwa ya Sheria na 

Kanuni husika. Hivyo, kwa niaba ya Waziri wa Fedha na Mipango, napenda 

kuutaarifu umma kuwa tarehe ya mwisho ya kuwasilisha maombi ya usajili au ya 

leseni imesogezwa hadi tarehe 30 Aprili 2021. Matarajio ni kwamba muda 

ulioongezwa utawawezesha watoa huduma ndogo za fedha katika madaraja yote 

kufanya maandalizi ya kutosha na kuwasilisha maombi yaliyokamilika na 

yanayokidhi matakwa ya Sheria na Kanuni.  

Kama ilivyoelekezwa awali, maombi ya usajili au leseni yawasilishwe kama ifuatavyo 

katika muda wa nyongeza uliotolewa:  

1. Watoa huduma ndogo za fedha walio katika Daraja la 2 wawasilishe maombi 

yao ya leseni Benki Kuu ya Tanzania Makao Makuu au katika matawi ya Benki 

Kuu ya Tanzania yaliyoko Arusha, Mwanza, Zanzibar, Mbeya, Mtwara na 

Dodoma.  

2. Watoa huduma ndogo za fedha walio katika Daraja la 3 wawasilishe maombi 

yao ya leseni katika Ofisi ya Mrajisi wa Vyama vya Ushirika wa Mkoa, kupitia 

mfumo wa kuomba leseni wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika.  

3. Watoa huduma ndogo za fedha walio katika Daraja la 4 wawasilishe maombi 

ya kuandikishwa katika Ofisi za Serikali ya Mitaa zilizo karibu.  



Aidha, Benki Kuu inapenda kuutahadharisha umma kuhusu matangazo na 

maelekezo yenye kupotosha na kuleta taharuki yanayotolewa na watu wasiokuwa na  

nia njema. Benki Kuu inautaka Umma kupuuza matangazo na maelekezo yoyote 

kuhusu utoaji leseni au usajili  wa watoa huduma ndogo za fedha ambayo hayajatoka 

Mamlaka husika. Aidha, wananchi wanashauriwa kuwasiliana na Mamlaka husika 

pale wanapokutana na changamoto mbalimbali katika mchakato wa maombi ya 

leseni au usajili wa huduma ndogo za fedha.   

Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na: 

1. Mkurugenzi wa Usimamizi wa Sekta ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania, S.L.P. 

2939, Dar es Salaam au wasilisha barua pepe kwa jwsabi@bot.go.tz; 

vctarimu@bot.go.tz; nfmongateko@bot.go.tz; na dasasya@bot.go.tz 

 

2. Mkurugenzi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa, Ofisi ya Rais-Tawala za Mikoa 

na Serikali za Mitaa, S.L.P 1923, 41185 Dodoma  au wasilisha barua pepe kwa 

charles.mhina@tamisemi.go.tz au zahara.msangi@tamisemi.go.tz 

 

3. Mrajisi, Tume ya Maendeleo ya Ushirika, S.L.P 201 Dodoma au wasilisha barua 

pepe kwa benson.ndiege@ushirika.go.tz au josephat.kisamalala@ushirika.go.tz  

 

 

GAVANA  

BENKI KUU YA TANZANIA 
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