Mwongozo wa Maombi ya Leseni ya biashara kwa Wakopeshaji Binafsi
wanaotoa Huduma Ndogo za Fedha bila Kupokea Amana
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A. Maelezo ya Jumla

. Mwombaji anatakiwa awe amesdaijili jina la kibiashara kama mmiliki binafsi

kwa mujibu wa sheria ya leseni za biashara

Jina la kibiashara la mwombaqji linatakiwa liwe na maneno yafuatayo
“Microfinance” “finance” “Financial Services” “Credit” au “Microcredit.”
Mwombaiji anatakiwa kulipa ada ya maombi ya leseni ya shilingi 300,000
ambayo haitarudishwa.

Mwombaiji anatakiwa kulipa ada ya maombi isiyorudishwa kwa njia ya
uhamisho wa moja kwa moja wa TISS kutoka benki zao kwenda Benki Kuu ya
Tanzania.

Namba ya Akaunti ni: 9944713001

Jina la Akaunti ni: MFCs & FICOs Application and Licensing Fees

Mwombaiji atahakikisha ana mtaqji usiopungua shilingi milioni ishirini pale
anapoanza biashara na wakati wote.

Sera ya Mikopo ioneshe mambo ya msingi yaliyoainishwa kwenye Kanuni za
Watoa Huduma Ndogo za Fedha Wasiopokea Amana.

B. Taarifa/Nyaraka zinazohitajika kwa aijili ya Maombi ya Leseni

. Barua ya maombi kwenye fomu iliyoainishwa.

Hundi ya Benki au nyaraka nyingine zozote zinazokubalika na Benki
kuthibitisha malipo ya ada.

Nakala iliyothibitishwa ya hati ya usqjili wa jina la biashara

Uthibitisho wa chanzo na upatikanaji wa mtaji unaopendekezwa na mtoa
huduma ndogo za fedha mtargjiwa.

Nakala zilizothibitishwa za vyeti vya taaluma na utaalam vya Mtendaji Mkuu.
Nakala ya Taarifa za Fedha zilizokaguliwa hivi karibuni ikijumuisha mizania,
taarifa ya mapato na mtiririko wa fedha wa mtoa huduma ndogo za fedha
aliye na biashara tayari.

Nakala iliyothibitishwa ya hati ya Namba ya Mlipa Kodi (TIN).

Nakala iliyothibitishwa ya hati safi ya kodi kwa mwombaji,

Sera ya Mikopo

0.Tamko kwamba fedha itakayotumika kuwekeza haikupatikana kwa njia ya

jinai au haihusiki na shughuli yoyote ya kijinai.



11.Uthibitisho wa uraia wa kila mwanahisa na mkurugenzi aliyependekezwa,
Mtendaji Mtendaji Mkuu na mkopeshaiji binafsi. Hii inajumuisha wasifu binafsi,
picha mbili ndogo za hivi karibuni na mojawapo ya vitambulisho vifuatavyo:

(i) Nakala ya kusafiria (passport) iliyothibitishwa, ambayo imebeba taarifa
binafsi;

(i) Kitambulisho cha Taifa; au

(i) Cheti cha kuzaliwa

12.Dodoso lililojazwa kikamilifu kwa aijili ya Mmiliki au Mtendaji Mkuu wa Watoa
Huduma Ndogo za Fedha Chini ya Daragja La 2 lililoko katika Jedwali la nne

katika Kanuni
13.Taarifa za Mikopo kutoka Taasisi za Ubadilishanaji wa Taarifa za Mikopo.

14.Taarifa za Mtu wa kuwasiliana naye zinazoonesha Jina lake, Anuani ya Posta,
Namba ya Simu na Barua pepe

NB: Watoa Huduma ndogo za fedha walio katika Daraja la 2 linahusisha;
Makampuni ya Kukopesha, Mashirika ya kifedha, makampuni ya kutoa mikopo
midogo ya nyumba, Wakopeshaji binafsi na wakopeshaji wa kidijitali



