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TAARIFA KWA UMMA 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuutarifu umma kwamba noti zetu zimetengenezwa kwa 

namna ambayo zinaweza kuzuia vimelea kusalia kwenye noti. Hata hivyo, kwa kuwa noti hizo 

zinapita katika mikono mingi, tunawashauri wananchi kuzingatia miongozo mbalimbali 

inayotolewa na mamlaka zenye dhamana ya afya ya jamii, ikiwa ni pamoja na kunawa mikono 

mara kwa mara kwa kutumia maji yanayotiririka na sabuni au kutumia vitakasa mikono 

(sanitizers). Kufanya hivyo kutasaidia kuua vimelea kwenye mikono.  

Aidha, tunawashauri wananchi kufanya miamala kwa kutumia njia mbadala za malipo kama vile 

simu za mkononi, intaneti na kadi bila kulazimika kufika kwenye kaunta za benki au ATM 

kuchukua noti. 

Kama ilivyotangazwa na Shirika la Afya Duniani (WHO), Ugonjwa wa Corona ni tishio duniani 

kote na tayari umeingia nchini tangu Jumatatu Machi 16, 2020 kwa mgonjwa wa kwanza 

kupatikana mkoani Arusha na wagonjwa wengine wawili mmoja huko Zanzibar na mwingine 

jijini Dar es Salaam ambao walitangazwa jana na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa, na hivyo kufanya jumla ya wagonjwa wa Corona (COVID-19) 

hapa nchini kufikia watatu.  

Tunawasihi wananchi katika kipindi hiki ambacho taifa liko katika mapambano dhidi ya COVID-

19 kuzipuuza taarifa zinazozagaa mitandaoni ambazo hazina vyanzo vya uhakika, 

zinazozihusisha noti zetu na usambazaji wa virusi vya corona 
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