
Mwongozo wa Maombi ya Leseni ya biashara kwa Wakopeshaji Binafsi  

wanaotoa Huduma Ndogo za Fedha bila Kupokea Amana  

 

A. Maelezo ya Jumla 

 

1. Mwombaji anatakiwa awe amesajili jina la kibiashara kama mmiliki binafsi 

kwa mujibu wa sheria ya leseni za biashara 

2. Jina la kibiashara la mwombaji linatakiwa liwe na maneno yafuatayo 

“Microfinance” “finance” “Financial Services” “Credit” au “Microcredit.” 

3. Mwombaji anatakiwa kulipa ada ya maombi ya leseni ya shilingi 300,000 

ambayo haitarudishwa. 

4. Mwombaji anatakiwa kulipa ada ya maombi isiyorudishwa kwa njia ya 

uhamisho wa moja kwa moja wa TISS kutoka benki zao kwenda Benki Kuu ya 

Tanzania.  

Namba ya Akaunti ni: 9944713001 

Jina la Akaunti ni: MFCs & FICOs Application and Licensing Fees 

5. Mwombaji atahakikisha ana mtaji usiopungua shilingi milioni ishirini pale 

anapoanza biashara na wakati wote. 

6. Sera ya Mikopo ioneshe mambo ya msingi yaliyoainishwa kwenye Kanuni za 

Watoa Huduma Ndogo za Fedha Wasiopokea Amana. 

 

 

B. Taarifa/Nyaraka zinazohitajika kwa ajili ya Maombi ya Leseni 

 

1. Barua ya maombi kwenye fomu iliyoainishwa.  

2. Hundi ya Benki au nyaraka nyingine zozote zinazokubalika na Benki 

kuthibitisha malipo ya ada. 

3. Nakala iliyothibitishwa ya hati ya usajili wa jina la biashara  

4. Uthibitisho wa chanzo na upatikanaji wa mtaji unaopendekezwa na mtoa 

huduma ndogo za fedha mtarajiwa.  

5. Nakala zilizothibitishwa za vyeti vya taaluma na utaalam vya Mtendaji Mkuu. 

6. Nakala ya Taarifa za Fedha zilizokaguliwa hivi karibuni ikijumuisha mizania, 

taarifa ya mapato na mtiririko wa fedha wa mtoa huduma ndogo za fedha 

aliye na biashara tayari.  

7. Nakala iliyothibitishwa ya hati ya Namba ya Mlipa Kodi (TIN). 

8. Nakala iliyothibitishwa ya hati safi ya kodi kwa mwombaji,    

9. Sera ya Mikopo 

10. Tamko kwamba fedha itakayotumika kuwekeza haikupatikana kwa njia ya 

jinai au haihusiki na shughuli yoyote ya kijinai.  



11. Uthibitisho wa uraia wa kila mwanahisa na mkurugenzi aliyependekezwa, 

Mtendaji Mtendaji Mkuu na mkopeshaji binafsi. Hii inajumuisha wasifu binafsi, 

picha mbili ndogo za hivi karibuni na mojawapo ya vitambulisho vifuatavyo: 

(i) Nakala ya kusafiria (passport) iliyothibitishwa, ambayo imebeba taarifa 

binafsi;  

(ii) Kitambulisho cha Taifa; au 

(iii) Cheti cha kuzaliwa  

 

12. Dodoso lililojazwa kikamilifu kwa ajili ya Mmiliki au Mtendaji Mkuu wa Watoa 

Huduma Ndogo za Fedha Chini ya Daraja La 2 lililoko katika Jedwali la nne 

katika Kanuni 

13. Taarifa  za Mikopo kutoka Taasisi za Ubadilishanaji wa Taarifa za Mikopo. 

14. Taarifa za Mtu wa kuwasiliana naye zinazoonesha Jina lake, Anuani ya Posta, 

Namba ya Simu na Barua pepe 

 

NB: Watoa Huduma ndogo za fedha walio katika Daraja la 2 linahusisha; 

Makampuni ya Kukopesha, Mashirika ya kifedha, makampuni ya kutoa mikopo 

midogo ya nyumba, Wakopeshaji binafsi na wakopeshaji wa kidijitali  


