
Mwongozo wa Maombi ya Leseni ya biashara kwa Watoa Huduma Ndogo za 

Fedha bila kupokea Amana (Makampuni ya Kukopesha) 

A. Maelezo ya Jumla 

 

1. Mwombaji anatakiwa awe amesajiliwa kwa mujibu wa sheria ya 

makampuni au sheria yeyote inayohusu makampuni 

2. Jina la kibiashara la mwombaji linatakiwa liwe na maneno yafuatayo 

“Microfinance”,  “Finance” “Financial Services” “Credit” au “Microcredit” 

3. Mwombaji anatakiwa kulipa ada ya maombi ya leseni ya shilingi 500,000 

ambayo haitarudishwa 

4. Mwombaji anatakiwa kulipa ada ya maombi isiyorudishwa  kwa njia ya 

uhamisho wa moja kwa moja wa TISS kutoka Benki zao kwenda Benki Kuu ya 

Tanzania  

Namba ya Akaunti ni: 9944713001 

Jina la Akaunti ni: MFCs & FICOs Application and Licensing Fees 

5. Mwombaji atahakikisha ana mtaji usiopungua shilingi milioni ishirini pale 

anapoanza biashara na wakati wote. 

6. Sera ya Mikopo ioneshe mambo ya msingi yaliyoainishwa kwenye Kanuni za 

Watoa Huduma Ndogo za Fedha Wasiopokea Amana. 

 

 

B. Taarifa/Nyaraka zinazohitajika kwa ajili ya Maombi ya Leseni 

 

1. Barua ya maombi kwenye fomu iliyoainishwa.  

2. Hundi ya Benki au nyaraka nyingine yoyote inayokubalika na Benki 

inayothibitisha malipo ya ada.  

3. Uthibitisho wa chanzo na upatikanaji wa mtaji unaopendekezwa na mtoa 

huduma ndogo za fedha.  

4. Nakala zilizothibitishwa za vyeti vya taaluma na utaalam vya wajumbe wa 

Bodi na Mtendaji Mkuu. 

5. Nakala Taarifa za Fedha zilizokaguliwa hivi karibuni ikijumuisha mizania, 

taarifa ya mapato na mtiririko wa fedha wa mtoa huduma ndogo za fedha.  

6. Nakala iliyothibitishwa ya cheti cha Namba ya Mlipa Kodi (TIN). 

7. Sera ya Mikopo. 

8. Uthibitisho wa idhini ya mamlaka ya udhibiti nchini kama mwombaji ni raia 

wa kigeni.  

9. Tamko kwamba fedha itakayotumika kuwekeza haikupatikana kwa njia ya 

jinai au haihusiki na shughuli yoyote ya kijinai.  



10. Uthibitisho wa uraia wa kila Mwanahisa na Wakurugenzi waliopendekezwa 

na Mtendaji Mkuu. Hii inajumuisha wasifu binafsi, picha mbili ndogo za hivi 

karibuni na mojawapo ya vitambulisho vifuatavyo: 

(i) Nakala ya hati ya kusafiria (passport) iliyothibitishwa, ambayo 

imebeba taarifa binafsi; 

(ii) Kitambulisho cha Taifa; au 

(iii) Cheti cha kuzaliwa  

 

11. Dodoso lililojazwa kikamilifu Kwa ajili ya Wakurugenzi, Mmiliki au Mtendaji 

Mkuu wa Watoa Huduma Ndogo za Fedha Chini ya Daraja la 2 lililoko katika 

Jedwari la nne katika kanuni 

12. Nakala iliyothibitishwa ya cheti cha usajili wa kampuni. 

13. Nakala iliyothibitishwa ya MEMART, Katiba au Masharti. 

14. Maazimio ya Bodi yaliyoidhinisha maombi ya leseni. 

15. Pale panapohitajika, orodha ya wanahisa au wajumbe wa Bodi na Mtendaji 

Mkuu.  

16. Pale panapohitajika, taarifa ya kumbukumbu za mkopo kwa kila mwanahisa 

muhimu mwenye umiliki wa 5% au zaidi au mjumbe wa Bodi na Mtendaji 

Mkuu.  

17. Pale panapohitajkika, nakala zilizothibitishwa za hati safi ya kodi kwa 

mwombaji,   mwanahisa muhimu au mjumbe wa Bodi na Mtendaji Mkuu.   

18. Nakala zilizothibitishwa za marejesho ya mwaka ya hivi karibuni ya mtoa 

huduma ndogo za fedha.  

19. Taarifa za Mtu wa kuwasiliana naye zinazoonesha Jina lake, Anuani ya Posta, 

Namba ya Simu na Barua pepe 

20. Pamoja na nyaraka zilizoorodheshwa hapo juu,  Makampuni ya nje 

yatatakiwa kuwasilisha nyaraka zifuatazo: 

(i) Mpango wa mafunzo unaoonesha muda uliotengwa wa kuwarithisha 

ujuzi wa Huduma ndogo za Fedha wafanyakazi wazawa 

(ii) Mpango wa kuwaandaa wafanyakazi wazawa kuchukua nafasi za 

uongozi katika Taasisi  

NB: Watoa Huduma ndogo za fedha walio katika Daraja la 2 linahusisha; 

Makampuni ya Kukopesha, Mashirika ya kifedha, makampuni ya kutoa mikopo 

midogo ya nyumba, Wakopeshaji binafsi na wakopeshaji wa kidijitali  

 

 


