
 

 

 

 

BENKI KUU YA TANZANIA 
S.L.P. 2939 

DAR ES SALAAM 
TANZANIA 

 
    Simu ya mdomo:  255-22-2233166                   
                                            2233167 
   Anuani ya simu:          “BENKUU” 

     BANK OF TANZANIA 
     P.O. Box 2939 

  DAR ES SALAAM 
      TANZANIA 

 
     Phone: 255 -22 -2233166 
     Direct Line:  255 22 2233167 

         Fax No.              2234075 

        Novemba 13, 2019  
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

MKUTANO WA TAASISI ZA FEDHA NCHINI KUFANYIKA ARUSHA NOVEMBA 21 & 22, 

2019 

Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kwa kushirikiana na Umoja wa Mabenki Tanzania (TBA) imeandaa 

mkutano wa taasisi za fedha nchini utakaofanyika jijini Arusha kujadili namna ya kuchochea maendeleo 

ya sekta ya fedha nchini. 

Mkutano huo wa 19 wa taasisi za fedha unatarajiwa kufunguliwa na kiongozi wa ngazi ya kitaifa. 

Utahudhuriwa na washiriki wapatao 300 wakiwemo Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango, 

mawaziri, wakuu wa taasisi za fedha, wachumi wabobezi, wanataaluma na washirika mbalimbali wa 

maendeleo. 

Mada zingine zitakazotolewa na kujadiliwa katika mkutano huo ni pamoja na, ‘Matumizi ya teknolojia 

katika kukuza sekta ya fedha ili kuleta mapinduzi ya viwanda’; ‘Maeneo yenye fursa za uwekezaji katika 

sekta ya fedha’ na ‘Vigezo vinavyochangia kujenga tabia za ukopaji’. 

Pia, washiriki wa mkutano huo watajadili kuhusu ‘Jinsi ya kukinga vihatarishi katika sekta ya fedha’; 

‘Namna ya kuoanisha sekta ya fedha na maendeleo ya viwanda’; na ‘Tathmini ya mchango wa sekta ya 

benki katika huduma jumuishi za kifedha nchini’. 

Benki Kuu ya Tanzania imekuwa ikiandaa mikutano ya taasisi za fedha kila baada ya miaka miwili 

tangu miaka ya 1980. Katika mikutano hii, viongozi wakuu wa taasisi za fedha, yakiwemo mabenki, 

mashirika ya bima, mifuko ya hifadhi za jamii na taasisi zingine za fedha wamekuwa wakikutana na 

kujadili masuala mbalimbali kwa ajili ya maendeleo ya sekta ya fedha na uchumi wa nchi kwa ujumla. 

Mkutano wa 18 wa taasisi za fedha ulifanyika mwaka 2016 jijini Arusha na mada kuu katika mkutano 

huo ilikuwa ni ‘Jinsi sekta ya fedha inavyoweza kuifanya Tanzania inufaike kiuchumi kutokana na 

uwepo wake kijiografia’ (Harnessing Tanzania’s Geographical Advantage: The role of financial sector). 
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