
 
 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU FEDHA ZA KIMTANDAO  
 

Benki Kuu ya Tanzania imeshuhudia kuwepo kwa wananchi wanaotumia fedha za 

kimtandao (cryptocurrencies) katika kufanya malipo hapa nchini. Aidha, Benki Kuu 

inatambua kwamba kuna matukio ya kuhamasisha biashara ya fedha hizi za kimtandao 

hapa nchini ili zionekane kama ni fedha halali kwa ajili ya kufanya malipo. Vitendo hivyo 

ni pamoja na baadhi ya watu kudai kwamba wamewasiliana na Benki Kuu kuhusu 

matumizi ya fedha hizo za kimtandao.  

  

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuutahadharisha umma kwamba uuzaji, uhamasishaji 

wa biashara hiyo na matumizi ya fedha za kimtandao ni kinyume cha kanuni za udhibiti 

wa fedha za kigeni. 

  
Benki Kuu ya Tanzania, kama taasisi pekee hapa nchini yenye mamlaka ya kuchapisha 

noti na kutengeneza sarafu na kuamua fedha halali kwa ajili ya matumizi hapa nchini, 

kama ilivyoainishwa kwenye Vifungu vya 26 na 27 vya Sheria ya Benki Kuu ya Tanzania 

ya mwaka 2006, inautarifu umma kwamba Shilingi ya Tanzania ndiyo fedha halali kwa 

ajili ya kufanya malipo hapa Tanzania. Fedha zingine za kigeni zinauzwa na taasisi 

zilizosajiliwa hapa nchini kwa mujibu wa taratibu zilizopo za kubadilisha fedha za kigeni. 

Fedha hizo zinazonunuliwa zinarudishwa kwenye nchi husika kwa mujibu taratibu 

zilizopo. 

 

Hivyo, kwa taarifa hii, umma unatahadharishwa kutojihusisha na fedha za kimtandao na 

kwamba kufanya hivyo ni kinyume cha kanuni zilizopo za fedha za kigeni na kunaweza 

kusababisha hasara kwa anayehusika. 
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