
 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

UKIUKWAJI WA KANUNI NAMBA 17, 22 NA 28 ZA KANUNI ZA KUZUIA UTAKATISHAJI 

WA FEDHA HARAMU ZA MWAKA 2012 

 

 

Benki Kuu ya Tanzania imezitoza faini benki tano za biashara kwa kukiuka kanuni 

namba 17, 22 na 28 za Kanuni za Kuzuia Utakatishwaji wa Fedha Haramu za 

mwaka 2012 kwa kushindwa kuhakiki taarifa za utambulisho wa wateja na 

kushindwa kuwasilisha taarifa ya miamala yenye kuleta mashaka katika Kitengo 

cha Kuzuia Fedha Haramu (FIU). Benki hizo na kiasi cha faini ni kama ifuatavyo: 

 

1. African Banking Corporation (T) Limited  TSH 145 milioni 

2. Equity Bank (Tanzania) Limited   TSH 580 milioni 

3. I&M Bank (T) Limited      TSH 655 milioni 

4. UBL Bank (T) Limited     TSH 325 milioni 

5. Habib African Bank Limited     TSH 175 milioni 

 

Pamoja na faini hizo, Benki Kuu ya Tanzania imezitaka benki hizo kutekeleza 

yafuatayo ndani ya kipindi cha miezi mitatu toka tarehe faini zilipotozwa:  

 

1. Kupitia upya taarifa za wateja wao na kuhakikisha kwamba zinakidhi 

matakwa ya kisheria na kanuni zilizopo za uhakiki wa utambulisho wa 

wateja (KYC); 

 

2. Kuwasilisha taarifa ya miamala yenye kuleta mashaka ambayo ilitakiwa 

kuwasilishwa FIU; 

 

3. Kufanya tathmini ya ubora wa mifumo ya ndani ya kibenki na kuchukua 

hatua stahiki kuhakikisha kuwa mifumo hiyo ipo madhubuti kwa lengo la 

kukinga mapungufu hayo hayarudii tena; na 

 

4. Kuwachukulia hatua stahili za kinidhamu, wafanyakazi wote waliohusika 

kufanikisha ufunguaji wa akaunti za amana kinyume na kanuni za 

kumtambua mteja (KYC). 

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuzikumbusha benki na taasisi za fedha 

kuhakikisha kuwa zinafuata sheria na kanuni zilizopo nyakati zote. 
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