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TAARIFA KWA UMMA
BENKI KUU YA TANZANIA YASITISHA UTEUZI WA BW. FRANK
NYABUNDEGE KAMA MKURUGENZI MTENDAJI WA BENKI YA TIB
CORPORATE

Kwa mujibu wa kifungu cha sheria namba 33(1) na 33(2) (f) cha Sheria ya Mabenki na
Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania imesitisha uteuzi wa Bw. Frank
Nyabundege kama Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya TIB Corporate kuanzia tarehe 13
Julai 2019. Benki Kuu imechukua uamuzi huu kutokana na mwenendo usioridhisha wa
benki ya TIB Corporate.

Kutokana na uamuzi huo, Benki Kuu ya Tanzania kwa mamlaka iliyopewa chini ya
kifungu cha sheria namba 33(2)(b) cha sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka
2006, imemteua Bw. Fred Luvanda kutoka Kurugenzi ya Usimamizi wa Sekta ya Fedha
kuwa Kaimu Mkurugenzi Mtendaji ambaye atasimamia shughuli zote za kiutendaji za
benki ya TIB Corporate.

Hatua hizi zilizochukuliwa zina lengo la kuboresha usimamizi na utendaji wa mabenki
yanayomilikiwa na Serikali ya Jamhuri wa Muungano wa Tanzania. Benki Kuu ya
Tanzania inauhakikishia umma kuwa benki ya TIB Corporate itaendelea kutoa huduma na
madai yote yaliyoiva yatalipwa kama kawaida. Benki Kuu ya Tanzania itaendelea kulinda
maslahi ya wenye amana katika mabenki ili kuhakikisha sekta ya fedha inakuwa
stahimilivu.
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