
 

TAARIFA KWA UMMA  

HUDUMA ZA KUBADILISHA FEDHA ZA KIGENI  

Mnamo mwezi Novemba mwaka 2018, Benki Kuu ya Tanzania iliratibu operesheni maalum 

ya maduka ya kubadilisha fedha za kigeni na baadhi ya maduka bubu ambayo hayana leseni 

lakini yalikuwa yakiendesha biashara hiyo kinyume na sheria katika mkoa wa Arusha. 

Kutokana na operesheni hiyo, maduka hayo yalifungwa kwa muda kupisha uchunguzi 

unaoendelea kwa lengo la kubaini maduka yaliyokuwa yanaendesha biashara kinyume na 

sheria, ikiwemo kutumika katika biashara haramu ya utakasishaji fedha, ili hatua za kisheria 

ziweze kuchukuliwa. 

 

Benki Kuu inapenda kuutaarifu umma kuwa huduma za kubadilisha fedha za kigeni kwa sasa 

zinapatikana katika mabenki na taasisi za fedha zinazoendesha biashara nchi nzima. Aidha, 

Benki Kuu imeyahimiza mabenki na taasisi za fedha kuendelea kutoa huduma za kubadilisha 

fedha za kigeni kwa wateja wote, wakati uchunguzi wa maduka ya kubadilisha fedha za 

kigeni na maduka bubu unaendelea. Wananchi watakaopata usumbufu wowote wanaombwa 

kutoa taarifa Benki Kuu kwa ajili ya kupatiwa ufumbuzi. 

 

Benki Kuu pia inapenda kuutahadharisha umma kutotumia huduma zisizo rasmi za 

ubadilishaji wa fedha za kigeni kutokana na hatari mbalimbali zinazotokana na huduma hizo, 

ikiwemo kuibiwa au kupewa fedha bandia. Aidha, utumiaji wa huduma zisizo rasmi ni 

kinyume na sheria za nchi. Hatua kali zitachukuliwa dhidi ya watoaji na watumiaji wa 

huduma hizo (black-market).  
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