
 

 

 

 

  

 

 

 

 

TANGAZO KWA UMMA 

  

BENKI KUU YA TANZANIA YAONGEZA MUDA WA USIMAMIZI WA BANK M 

TANZANIA PLC 

 

Itakumbukwa kwamba, kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha sheria 

namba 56(1)(g)(iii) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 

2006, Benki Kuu ya Tanzania iliamua kuchukua usimamizi wa Bank M Tanzania 

Plc (Bank M) kuanzia tarehe 2 Agosti 2018 baada ya kubaini kuwa Bank M 

ilikuwa na upungufu mkubwa wa ukwasi kinyume na matakwa ya sheria ya 

Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake. 

 

Baada ya kuchukua usimamizi wa benki hii, Benki Kuu ya Tanzania ilisitisha 

shughuli za utoaji wa huduma za kibenki za Bank M kwa muda wa siku tisini ili 

kuipa nafasi Benki Kuu ya Tanzania kutathmini hatua za kuchukua ili kupata 

ufumbuzi wa suala hili. Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuarifu umma kuwa 

mchakato wa kutathmini hatua za kuchukua ili kupata ufumbuzi wa matatizo 

ya Bank M haujakamilika hivyo muda wa usimamizi umeongezwa kwa kipindi 

cha siku sitini kuanzia tarehe 2 Novemba 2018.  

 

 Benki Kuu ya Tanzania inauhakikishia umma kuwa itaendelea kulinda 

maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta ustahimilivu 

katika sekta ya fedha. 
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