
 
 

TANGAZO KWA UMMA  

KUHUSU BENKI ZA TANZANIA WOMEN’S BANK PLC, TANDAHIMBA COMMUNITY 

BANK LTD NA KILIMANJARO COOPERATIVE BANK LTD  

Itakumbukwa kuwa mnamo tarehe 4 Januari 2018, Benki Kuu ya Tanzania 

iliziongezea benki za Tanzania Women’s Bank Plc (TWB), Tandahimba 

Community Bank Limited (TACOBA) na Kilimanjaro Cooperative Bank Limited 

(KCBL) muda wa miezi sita mpaka tarehe 30 Juni 2018 ili kuweza kutimiza 

vigezo vya mtaji kwa mujibu wa Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya 

mwaka 2006 na kanuni zake. Aidha benki hizo ziliongezewa muda wa mwezi 

mmoja hadi tarehe 31 Julai 2018 ili kukamilisha taratibu za kuongeza mtaji. 

Sambamba na mkakati wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano kurekebisha na 

kuboresha muundo wa benki za umma, wanahisa wa TWB and TPB 

wameamua kuunganisha benki hizi ili kuboresha ufanisi na utendaji wa benki 

hizo. Kufuatia muungano huo, kutakuwepo na benki moja ambayo itaendelea 

kuitwa benki ya “TPB Bank Plc”. 

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 30(1)(a) cha Sheria ya Mabenki 

na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania imeridhia ombi la 

uunganishaji wa benki za TWB na TPB na kuwa benki moja kuanzia tarehe 03 

Agosti 2018 itakayoendelea kuitwa benki ya “TPB Bank Plc” ambayo 

itaendelea kuwa na mtaji wa kutosha kama inavyotakiwa chini ya kifungu cha 

17 cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006. Hivyo, wateja, 

wafanyakazi, mali na madeni yote ya benki ya TWB yataunganishwa na yale 

ya benki ya TPB. 

Aidha, umma unataarifiwa kuwa benki za TACOBA na KCBL kwa sasa 

zimeweza kuongeza mtaji na kukidhi kiwango kinachohitajika kisheria na hivyo 

zinaendelea na shughuli zake kama kawaida.   

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea kulinda 

maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta uhimilivu katika 

sekta ya fedha. 

Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na Mkurugenzi, Kurugenzi ya Usimamizi 

wa Mabenki, Benki Kuu ya Tanzania, simu namba +255 22 2235483, nukushi 

+255 22 2234189 au barua pepe -  dbs@bot.go.tz.  
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