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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU BENKI ZA TANZANIA 

WOMEN’S BANK PLC,  TANDAHIMBA COMMUNITY BANK LTD NA 

KILIMANJARO COOPERATIVE BANK LTD 

 

Ndugu Wanahabari, 

 

Kama mnavyofahamu, Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 

2006, imeipa Benki Kuu ya Tanzania mamlaka ya kusimamia shughuli zote 

za kibenki na taasisi za fedha nchini kwa lengo la kuhakikisha uimara na 

ustahimilivu wa sekta ya kibenki na kifedha kwa ujumla.  

 

Ikumbukwe kwamba, tarehe 4 Januari 2018, Benki Kuu iliziongezea muda 

wa miezi sita benki tatu ambazo ni Tandahimba Community Bank Limited 

(TACOBA), Tanzania Women’s Bank Plc (TWB) na Kilimanjaro Cooperative 

Bank Limited (KCBL) mpaka tarehe 30 Juni, 2018 ili kufikisha kiwango cha 

mtaji kinachohitajika na sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 

2006 na kanuni zake cha  kiwango cha chini cha mtaji cha shilingi bilioni 2 

kwa benki za wananchi (community banks). Aidha benki hizo 

ziliongezewa muda wa mwezi mmoja hadi tarehe 31 Julai 2018 ili 

kukamilisha taratibu za kuongeza mtaji. 

 

Napenda kuwafahamisha kwamba, sambamba na mkakati wa Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano kurekebisha na kuboresha muundo wa benki za 

umma, wanahisa    wa TWB and TPB wameamua kuunganisha benki hizi ili 

kuboresha ufanisi na utendaji wa benki hizo. Kufuatia muungano huo, 
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kutakuwepo na benki moja ambayo itaendelea kuitwa benki ya “TPB 

Bank Plc”. 

 

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 30(1)(a) cha Sheria ya 

Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania 

imeridhia ombi la uunganishaji wa benki za TWB na TPB na kuwa benki 

moja kuanzia tarehe 03 Agosti 2018 itakayoendelea kuitwa benki ya “TPB 

Bank Plc” ambayo itaendelea kuwa na mtaji wa kutosha kama 

inavyotakiwa chini ya kifungu cha 17 cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za 

Fedha ya mwaka 2006. Hivyo, wateja, wafanyakazi, mali na madeni yote 

ya benki ya TWB yataunganishwa na yale ya benki ya TPB. 

 

Hivyo, muungano huu utaifanya benki mpya ya TPB Bank Plc kuwa imara 

zaidi na itakuwa ina mtaji wa kutosha kama inavyotakiwa kisheria chini ya 

kifungu cha 17 cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 

2006. 

 

Benki Kuu inawaomba wateja wa benki ya TWB kuwa watulivu katika 

kipindi cha mpito cha uunganishaji wa benki hizi na waendelee kupata 

huduma za kibenki kwa utaratibu utakaotolewa na menejimenti ya 

uongozi wa benki ya TPB. 

 

Aidha, nichukue pia fursa hii kuwataairfu kuwa benki za TACOBA na KCBL 

kwa sasa zimeweza kuongeza mtaji na kukidhi kiwango kinachohitajika 

kisheria na hivyo zinaendelea na shughuli zake kama kawaida.   

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea 

kulinda maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta 

uhimilivu katika sekta ya fedha.  
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