
 
 

TANGAZO KWA UMMA 

 

 

BENKI KUU YA TANZANIA YACHUKUA USIMAMIZI WA BANK M TANZANIA PLC 

 

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha sheria namba 56(1)(g)(iii) cha 

Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya 

Tanzania imeamua kuchukua usimamizi wa Bank M Tanzania Plc (Bank M) 

kuanzia tarehe 2 Agosti 2018.  

 

Uamuzi huu umechukuliwa baada ya kubaini kuwa Bank M ina upungufu 

mkubwa wa ukwasi kinyume na matakwa ya sheria ya Mabenki na Taasisi 

za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake. Upungufu huu wa ukwasi  

unahatarisha usalama wa sekta ya fedha na pia kuendelea kutoa huduma 

za kibenki kwa Bank M kutahatarisha usalama wa amana za wateja wake. 

 

Kutokana na uamuzi huo, Benki Kuu ya Tanzania imeisimamisha Bodi ya 

Wakurugenzi na uongozi wa Bank M kuanzia tarehe 2 Agosti 2018. Kufuatia 

uamuzi huo, Benki Kuu ya Tanzania imemteua Meneja Msimamizi ambaye 

atakuwa na jukumu la kusimamia shughuli za Bank M kwa kipindi ambacho 

itakuwa chini ya usimamizi wa Benki Kuu. Pia, umma unaarifiwa kuwa katika 

kipindi kisichozidi siku tisini (90) kuanzia siku ya taarifa hii, shughuli za utoaji 

wa huduma za kibenki za Bank M zitasimama ili kuipa nafasi Benki Kuu ya 

Tanzania kutathmini hatua za kuchukua ili kupata ufumbuzi wa suala hili.  

 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea 

kulinda maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta 

ustahimilivu katika sekta ya fedha.  
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