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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

BENKI KUU YA TANZANIA YACHUKUA USIMAMIZI WA BANK M TANZANIA PLC 

 

Ndugu Wanahabari, 

 

Kama mnavyofahamu, Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 

2006, imeipa Benki Kuu ya Tanzania mamlaka ya kusimamia shughuli zote 

za kibenki na taasisi za fedha nchini kwa lengo la kuhakikisha uimara na 

ustahimilivu wa sekta ya kibenki na kifedha kwa ujumla.  

 

Napenda kuwataarifu kuwa, wa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 

sheria namba 56(1)(g)(iii) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya 

mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania imeamua kuchukua usimamizi wa 

Bank M Tanzania Plc (Bank M) kuanzia leo tarehe 2 Agosti 2018.  

 

Uamuzi huu umechukuliwa baada ya kubaini kuwa Bank M ina upungufu 

mkubwa wa ukwasi kinyume na matakwa ya sheria ya Mabenki na Taasisi 

za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake. Upungufu huu wa ukwasi  

unahatarisha usalama wa sekta ya fedha na pia kuendelea kutoa 

huduma za kibenki kwa Bank M kutahatarisha usalama wa amana za 

wateja wake. 

 

Ndugu Wanahabari, 

 

Kutokana na uamuzi huo, Benki Kuu imeisimamisha Bodi ya Wakurugenzi 

na uongozi wa Bank M kuanzia leo tarehe 2 Agosti 2018. Kufuatia uamuzi 
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huo, Benki Kuu imemteua Meneja Msimamizi ambaye atakuwa na jukumu 

la kusimamia shughuli za Bank M kwa kipindi ambacho itakuwa chini ya 

usimamizi wa Benki Kuu. Aidha, umma unaarifiwa kuwa katika kipindi 

kisichozidi siku tisini (90) kuanzia siku ya taarifa hii, shughuli za utoaji wa 

huduma za kibenki za Bank M zitasimama ili kuipa nafasi Benki Kuu 

kutathmini hatua za kuchukua ili kupata ufumbuzi wa suala hili.  

 

Benki Kuu inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea kulinda maslahi 

ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta ustahimilivu katika 

sekta ya fedha.  

 

BENKI KUU YA TANZANIA 


