
 
 

TANGAZO 

 

KUUNGANISHWA KWA BENKI YA TWIGA NA BENKI YA TPB 

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 30(1)(a) cha Sheria ya 

Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania 

imepitisha ombi la kuunganishwa kwa benki za Twiga Bancorp (Twiga 

Bancorp Limited) na benki ya TPB (TPB Bank Plc) na kuwa benki moja 

kuanzia tarehe 17 Mei 2018 itakayoendelea kuitwa benki ya TPB (TPB 

Bank Plc). Wateja, wafanyakazi, mali na madeni yote ya benki ya Twiga 

yatahamishiwa kwenda benki ya TPB. 

Ikumbukwe kuwa benki ya Twiga iliwekwa chini ya usimamizi wa Benki 

Kuu kuanzia tarehe 28 Oktoba 2016 kutokana na kuwa na upungufu 

mkubwa wa mtaji. Hivyo, muungano huu utaifanya Benki Kuu kusitisha 

usimamizi wa benki ya Twiga na mambo yote kuhusiana na benki hiyo 

yatafanywa na benki ya TPB kuanzia tarehe 17 Mei 2018. Benki mpya ya 

TPB itakuwa ina mtaji wa kutosha kama inavyotakiwa chini ya kifungu 

cha 17 cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006. 

Uamuzi huu umechukuliwa ili kuboresha uangalizi na utendaji wa benki 

zinazomilikiwa na Serikali ya Jamhuri wa Muungano wa Tanzania. Benki 

Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishia umma kuwa itaendelea 

kulinda maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta 

ustahimilivu katika sekta ya fedha. 

Kwa maelezo zaidi, tafadhali wasiliana na Mkurugenzi, Kurugenzi ya 

Usimamizi wa Mabenki, Benki Kuu ya Tanzania, simu namba +255 22 

2235483, nukushi +255 22 2234189 au barua pepe -  kanyoni@bot.go.tz.  
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