
 

 
 

 

BODI YA BIMA YA AMANA 
 

KATIKA SHAURI LA KAGERA FARMERS COOPERATIVE BANK LTD (CHINI YA UFILISI) 
NA 

KATIKA SHAURI LA SHERIA YA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA, 2006 (THE BANKING 
AND FINANCIAL INSTITUTIONS ACT, 2006) 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
TAARIFA inatolewa kwa umma kwamba KAGERA FARMERS COOPERATIVE BANK LTD 
imewekwa chini ya ufilisi na Benki Kuu ya Tanzania kuanzia tarehe 4 Januari, 2018.  Kwa mamlaka 
iliyopewa chini ya kifungu cha 41 (a) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha, 2006 (The 
Banking and Financial Institutions Act, 2006) Benki Kuu ya Tanzania imeiteua Bodi ya Bima ya 
Amana (Deposit Insurance Board –DIB) taasisi iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 37 (1) cha Sheria 
tajwa kuwa Mfilisi wa Benki hiyo. 
 
Kufuatia uteuzi huo, Mfilisi wa KAGERA FARMERS COOPERATIVE BANK LTD, Bodi ya Bima 
ya Amana (DIB), inatoa taarifa kwa wadai na wadaiwa wote wa benki hiyo kama ifuatavyo; 
 
(a) Wadaiwa wote wa KAGERA FARMERS COOPERATIVE BANK LTD LTD na mtu yoyote 

anayeshikilia mali ya Benki hiyo ikiwa ni pamoja na kumbukumbu au nyaraka na vifaa vyovyote 
vya ofisi anataarifiwa kwamba alipe madeni hayo, arudishe kumbukumbu/nyaraka na mali za 
benki hiyo kwa Mfilisi (DIB) kupitia anuani iliyotajwa hapo chini kabla ya siku ya Jumanne tarehe 
17 Aprili, 2018.  Wale watakaokaidi taarifa hii watachukuliwa kwamba wanashikilia mali hizo 
kinyume cha sheria kuanzia siku ya Jumanne tarehe 17Aprili, 2018. 

 
(b) Vile vile, wadai wote ambao sio wenye amana (Depositors) wa KAGERA FARMERS 

COOPERATIVE BANK LTD (chini ya ufilisi) wanataarifiwa kuleta madai yao yakiwa na 
uthibitisho kamili kwa Mfilisi kwa kutumia anuani iliyotolewa hapo chini kabla ya siku ya 
Jumanne tarehe 17 Aprili, 2018. 

 
Mkurugenzi 
Bodi ya Bima ya Amana 
Jengo la Makao Makuu ya Benki Kuu ya Tanzania 
2 Mtaa wa Mirambo 
Ghorofa ya 7, Mnara wa Kaskazini 
11884 DAR ES SALAAM 
 
Email: DIB-INFO@bot.go.tz  
TEL: +255 22 223 5390 
Fax: +255 22 223 4200 

 
IMETOLEWA TAREHE 17 MACHI, 2018 


