
 

 
 

 

BODI YA BIMA YA AMANA 
 

KATIKA SHAURI LA EFATHA BANK LTD (CHINI YA UFILISI) 
NA 

KATIKA SHAURI LA SHERIA YA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA, 2006 (THE BANKING 
AND FINANCIAL INSTITUTIONS ACT, 2006) 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
TAARIFA inatolewa kwa umma kwamba EFATHA BANK LTD imewekwa chini ya ufilisi na Benki 
Kuu ya Tanzania kuanzia tarehe 4 Januari, 2018.  Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 41 
(a) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha, 2006 (The Banking and Financial Institutions Act, 
2006) Benki Kuu ya Tanzania imeiteua Bodi ya Bima ya Amana (Deposit Insurance Board –DIB) 
taasisi iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 37 (1) cha Sheria tajwa kuwa Mfilisi wa Benki hiyo. 
 
Kufuatia uteuzi huo, Mfilisi wa EFATHA BANK LTD, Bodi ya Bima ya Amana (DIB), inatoa taarifa 
kwa wadai na wadaiwa wote wa benki hiyo kama ifuatavyo; 
 
(a) Wadaiwa wote wa EFATHA BANK LTD na mtu yoyote anayeshikilia mali ya Benki hiyo ikiwa 

ni pamoja na kumbukumbu au nyaraka na vifaa vyovyote vya ofisi anataarifiwa kwamba alipe 
madeni hayo, arudishe kumbukumbu/nyaraka na mali za benki hiyo kwa Mfilisi (DIB) kupitia 
anuani iliyotajwa hapo chini kabla ya siku ya Jumanne tarehe 17 Aprili, 2018.  Wale 
watakaokaidi taarifa hii watachukuliwa kwamba wanashikilia mali hizo kinyume cha sheria 
kuanzia siku ya Jumanne tarehe 17 Aprili, 2018.  . 

 
(b) Vile vile, wadai wote ambao sio wenye amana (Depositors) wa EFATHA BANK LTD (chini ya 

ufilisi) wanataarifiwa kuleta madai yao yakiwa na uthibitisho kamili kwa Mfilisi kwa kutumia 
anuani iliyotolewa hapo chini kabla ya siku ya Jumanne tarehe 17 Aprili, 2018.  . 

 
Mkurugenzi 
Bodi ya Bima ya Amana 
Jengo la Makao Makuu ya Benki Kuu ya Tanzania 
2 Mtaa wa Mirambo 
Ghorofa ya 7, Mnara wa Kaskazini 
11884 DAR ES SALAAM 
 
Email: DIB-INFO@bot.go.tz  
TEL: +255 22 223 5390 
Fax: +255 22 223 4200 

 
IMETOLEWA TAREHE 17 MACHI, 2018 


