
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

Benki Kuu inapenda kutoa ufafanuzi kwa umma kuhusu taarifa 

zinazosambaa kwenye mitandao ya kijamii zinazotokana na   kushuka kwa 

riba ya dhamana za serikali. 

Kushuka na kupanda kwa riba za dhamana za serikali kunategemea nguvu 

ya soko na siyo uamuzi wa Benki Kuu. 

Dhamana za serikali, huuzwa kwa njia ya ushindani (mnada) ambapo kila 

mwekezaji anawasilisha zabuni inayoonyesha bei ambayo yuko tayari 

kulipa kulingana na mahitaji na uwezo wake. Benki Kuu kama wakala wa 

serikali, hushindanisha maombi ya wawekezaji kufuatana na kiasi 

ambacho serikali imepanga kukopa kwa mnada husika. Ushindani huu 

ndiyo unaotoa riba ya soko. 

Kushuka kwa riba ya dhamana ni ishara ya kuwepo  kwa ukwasi mwingi na 

hii inaendana na sera ya kujenga mazingira ya kuongeza  mikopo kwa 

sekta binafsi. 
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