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TAARIFA KWA UMMA

KUFUTWA KWA LESENI ZA KUFANYA BIASHARA YA KIBENKI KWA BENKI ZA
COVENANT BANK FOR WOMEN (TANZANIA) LIMITED, EFATHA BANK LIMITED,
NJOMBE COMMUNITY BANK LIMITED, KAGERA FARMERS COOPERATIVE BANK
LIMITED NA MERU COMMUNITY BANK LIMITED NA KUWEKWA CHINI YA UFILISI

Kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 56(1)(g), 56(2) (a), (b) na (d),
58(2)(i), 11(3)(c) na {j), 61(1) na 41(a) cha Sheria ya Mabenki na Taasisi za
Fedha ya mwaka 2006, Benki Kuu ya Tanzania imeamua kuzifunga; kusitisha
shughuli zake zote za kibenki; kufuta leseni zake za biashara ya kibenki; na
kuziweka chini ya ufilisi benki zifuatazo:

Covenant Bank For Women (Tanzania) Limited,
Efatha Bank Limited,

Njombe Community Bank Limited,

Kagera Farmers' Cooperative Bank Limited; na
Meru Community Bank Limited.

ol F

Aidha, kwa mamilaka iliyopewa chini ya kifungu Na. 41(a) cha Sheria ya
Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006; BENKI KUU YA TANZANIA
imeiteua BODI YA BIMA YA AMANA (The DEPOSIT INSURANCE BOARD) kuwa
mfilisi kuanzia tarehe 04 Januari 2018.

Uamuzi huu umechukuliwa baada ya Benki Kuu ya Tanzania kujiridhisha
kuwa benki hizi zina upungufu mkubwa wa mtaji kinyume na matakwa ya
Sheria ya Mabenki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 na kanuni zake.
Upungufu huo wa mitaji unahatarisha usaloma wa sekta ya fedha, na
kwamba kuendelea kutoa huduma za kibenki kwa benki hizo kunahatarisha

usalama wa amana za wateja wake.

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuuhakikishioc umma kuwa itaendelea
kulinda maslahi ya wenye amana katika mabenki kwa lengo la kuleta
uhimilivu katika sekta ya fedha.

BENKI KUU YA TANZANIA
04 Januari 2018



