
 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

Kumekuwa na taarifa inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii kuhusu 

kufungwa kwa benki ya Amana (Amana Bank Ltd).  

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuufahamisha umma kuwa taarifa hiyo ni 

ya uzushi. Benki ya Amana inaendelea kufanya shughuli zake kama 

kawaida na hivyo wateja wa benki hiyo na umma kwa ujumla waendelee 

kutumia huduma za benki hiyo kama kawaida. 

Benki Kuu inatoa rai kwa watumiaji wa mitandao ya kijamii kuacha mara 

moja kusambaza taarifa za uzushi kwa kuwa taarifa kama hizo zina 

madhara makubwa na ni kinyume cha Sheria. Benki Kuu kwa kushirikiana 

na vyombo vya usalama haitasita kuchukua hatua za kisheria dhidi ya mtu 

yeyote au chombo chochote cha mawasiliano kitakachosambaza taarifa za 

uzushi. 
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