
 
 

 

 

 

KUONGEZA MUDA WA UPOKEAJI MAOMBI YA UFADHILI WA MASOMO YA 

SHAHADA YA KWANZA MWAKA 2017/18 

  

Mfuko wa Udhamini wa Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere 

unaosimamiwa na Benki Kuu ya Tanzania (BoT), unatangaza kuongeza muda 

wa kupokea maombi ya ufadhili kwa wanafunzi wenye ufaulu wa juu kwa 

Shahada ya Kwanza.  

 

Kutokana na baadhi ya wanafunzi kuwa bado kwenye Mafunzo ya Jeshi la 

Kujenga Taifa mfuko utaendelea kupokea maombi kwa ajili ya ufadhili wa 

masomo ya Shahada ya Kwanza hadi  tarehe 15 Septemba, 2017.  

 

Mfuko wa Udhamini wa Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere ulianzishwa 

na BoT mwaka 2009. Unalenga kuongeza hamasa na ufaulu kwa wanafunzi 

wa kike hapa nchini katika masomo ya Hisabati na Sayansi.  Ufadhili 

unajumuisha gharama zote za ada, pesa za kujikimu, mafunzo ya vitendo na 

vifaa vya kujifunzia, ikiwemo kompyuta mpakato (Laptop).   

 

Kwa Shahada ya Kwanza, ufadhili utatolewa kwa wanafunzi wenye ufaulu 

wa juu – yaani Daraja la Kwanza miongoni mwa wanafunzi kumi bora kitaifa 

wa kidato cha sita mwaka 2017, kwa masomo ya Hisabati na Sayansi kwa 

wanafunzi wa kike na masomo ya Uchumi, TEHAMA, Uhasibu na Fedha kwa 

wanafunzi wa kike na wa kiume. 

 

Fomu za Maombi kwa ajili ya Udhamini huu zinapatikana katika Tovuti ya 

Benki Kuu: www.bot.go.tz. Fomu pia zinapatikana Benki Kuu Makao Makuu na 

katika Matawi ya Benki (Mwanza, Arusha, Zanzibar, Mbeya, Dodoma na 

Mtwara). 

 

 

 

 

 

 

http://www.bot.go.tz/


 

 

 

 

 

 

 


